Lỗi "cy program not found skipping autocheck "

Các thớt khác của trungpy

trungpy

GÂY DỰNG
Bác nào gặp trường hợp như thế này chưa "cy program not found skipping autocheck" .
Máy em loại T60 khi khởi động thì báo hiện tượng như trên,
ai biết chỉ giúp nhé, thanks.

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
có khả năng ổ cứng bị lỏng rồi bác tháo ra cắm lại thử xem.
Không được thì vào Bios nhấn F9

trungpy

GÂY DỰNG
có khả năng ổ cứng bị lỏng rồi bác tháo ra cắm lại thử xem.
Không được thì vào Bios nhấn F9

Em nghĩ không như vậy đâu bác ơi, máy vẫn hoạt động bình thường, chỉ có điều khi khởi động boot báo lỗi khó chịu thôi, khi em cài phần mềm Diskepeer mới có hiện tượng này, còn trước đó thì không.

Lam Sơn

Super Moderators
Diskepeer là phần mềm chống phân mảnh, bạn còn dùng hay đã gỡ ra rồi? (Thông tin này rất quan trọng).

"cy program not found skipping autocheck" là thông báo bình thường chứ không phải thông báo lỗi.

Bạn làm theo cách này rồi khởi động lại máy xem còn hiện tượng trên không?

Bấm chuột phải vào My Computer > Open > Tools > chọn Folder Options. Trong hộp thoại Folder Options, chọn thẻ View rồi cuộn tới cuối danh sách Advanced settings, bấm chuột để chọn (cho hiệu lực) hay bỏ chọn (vô hiệu) mục Show pop-up description for folder and desktop items > bấm OK để kết thúc > Khởi động lại máy.

- Nếu thông báo trên không còn xuất hiện nữa thì tốt, nếu còn thì xem như không thành công và bạn thao tác như lúc đầu bỏ lại dấu check như cũ, không ảnh hưởng gỉ đến hệ thống cả.

trungpy

GÂY DỰNG
Diskepeer là phần mềm chống phân mảnh, bạn còn dùng hay đã gỡ ra rồi? (Thông tin này rất quan trọng).

"cy program not found skipping autocheck" là thông báo bình thường chứ không phải thông báo lỗi.

Bạn làm theo cách này rồi khởi động lại máy xem còn hiện tượng trên không?

Bấm chuột phải vào My Computer > Open > Tools > chọn Folder Options. Trong hộp thoại Folder Options, chọn thẻ View rồi cuộn tới cuối danh sách Advanced settings, bấm chuột để chọn (cho hiệu lực) hay bỏ chọn (vô hiệu) mục Show pop-up description for folder and desktop items > bấm OK để kết thúc > Khởi động lại máy.

- Nếu thông báo trên không còn xuất hiện nữa thì tốt, nếu còn thì xem như không thành công và bạn thao tác như lúc đầu bỏ lại dấu check như cũ, không ảnh hưởng gỉ đến hệ thống cả.

Không có gì thay đổi cả, vẫn như cũ. Cảm ơn bác nhé.

edunguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lỗi này lạ nhỉ. Trước kia em cũng dùng thằng Diskepeer mà có thấy như vậy đâu. Mà em thấy cũng không nên dùng chú này lắm vì chạy cũng không hơn công cụ của windows mà có khi còn chậm hơn và bị lỗi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...