Lỗi dell vostro 1400 , lỗi j đấy????????? ?

Các thớt khác của thelight

thelight

NHẬP HỘI
Dell vostro 1400 , VGA 8400gs
Hôm qua, đang dùng bình thường, đang chơi game 2d

Tự nhiên treo màn hình. Tắt đi bật lại ko lên màn hình nữa.
Chỉ thấy có điện vào màn hình vẫn sáng sáng còn ko hiện gì. CÒn máy vẫn khởi động vào đến windows bình thường. Ấn phím tắt chỉnh sáng tối cho màn hình vẫn được.

Ko biết là bị làm sao , nản quá

Ai biết làm sao chỉ giùm với?

f87group

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác thử out ra màn hình lcd ngoài thử xem,nếu không ra màn ngoài hoặc ra mà vỡ hình thì là lỗi vga 8400gs.Dòng này bác nên thay đi thì tốt hơn.Dòng này em đã làm nhiều chưa có trường hợp nào bị cáp màn cả.Bác cần tư vấn thêm gì về phần cứng xin hãy call hoặc Ym cho em nhé :D
Thân!

qn070882

www.laptopcenter.vn
GẮN KẾT
Dell vostro 1400 , VGA 8400gs
Hôm qua, đang dùng bình thường, đang chơi game 2d

Tự nhiên treo màn hình. Tắt đi bật lại ko lên màn hình nữa.
Chỉ thấy có điện vào màn hình vẫn sáng sáng còn ko hiện gì. CÒn máy vẫn khởi động vào đến windows bình thường. Ấn phím tắt chỉnh sáng tối cho màn hình vẫn được.

Ko biết là bị làm sao , nản quá

Ai biết làm sao chỉ giùm với?

như mấy bác trên đa nói theo mình 99% do lỗi VGA rôi . nói chung dòng VGA 8400Gs khá khó chịu . cách duy nhất chỉ có thay chip VGA mới thôi chứ nếu đóng lại như những dòng khác thì chẳng được bao lâu là bác lại phai "mất máu " . kiếm chỗ nào uy tín mà fix nha bác .
chào cả nhà !

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...