Lỗi HDD Dell620??

Các thớt khác của camsealion
19 Tháng mười một 2007 lúc 14:45
Các bác ơi! tình hình là em vừa cài lại win xp cho con dell620, sau khi cài thêm vài phần mềm cần thiết và thỉnh thoảng lại nhận được Waring Event Notification : "The total hard drive capacity in your system has decreased. This typically does NOT indicate a hardware failure. Contact your Help Desk if you did not personally change your system's hard-drive configuration or disable devices in System Setup". Vậy là thế nào nhỉ, bác nào biết giải quyết vụ này cho em hay với. (Vấn đề này không thấy bác nào trả lời nên phải hỏi lại-Mod thông cảm nha):mad:

21 Tháng mười một 2007 lúc 12:38
"Dr Gúc" trả lời như vậy nè :

It is Dell Open manage software and is not needed. Dell just advised to remove it and was listed in add/remove program files as OMCI.

bác làm thử xem ...
đã up bios A08, và theo hướng dẫn của bác thì phát hiện ra thằng OMCI này ko biết là cài vào khi nào, chắc là mấy hôm trước cài lai winxp nhưng ko có dĩa resource nên fai download hàng loạt driver!Bác nào có biết về OMCI là gì không vậy? Hiện giờ đang theo dõi HDD, nếu vẫn xảy ra tình trạng như vậy thì remove thằng này xem có tác dụng ko? Cám ơn các bác nha.
:p :p :p

dai

IN ẤN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng mười một 2007 lúc 15:16
OMCI tức OpenManage Client Instrumentation, trình quản lý các danh sách ngoài hệ thống (của DELL), vậy thì lỗi trên của bác có thể bác đã cố cài vào máy 1 số thứ k0 phù hợp với hệ thống, cụ thể ở đây có thể là ở hệ thống ổ cứng.

Bác vào đây down cái Dell Client Configuration về cài lại xem sao:

htp://support.dell.com/support/downloads/download.aspx?c=us&l=en&s=gen&releaseid=R123761&SystemID=LATITUDE D620&servicetag=&os=WW1&osl=en&deviceid=4904&devlib=0&typecnt=0&vercnt=1&catid=-1&impid=-1&formatcnt=2&libid=7&fileid=164480_

Mình dùng D620 và cài Vista nửa năm nay rồi rất tiện dụng, dòng này xài XP hơi phí bạn ah.

21 Tháng mười một 2007 lúc 15:58
Hình như là bác chia lại ổ cứng thành các phân vùng kích thước khác với nguyên bản của Dell nên nó báo lỗi hay sao ý

................................................................................................

Các bác ơi! tình hình là em vừa cài lại win xp cho con dell620, sau khi cài thêm vài phần mềm cần thiết và thỉnh thoảng lại nhận được Waring Event Notification : "The total hard drive capacity in your system has decreased. This typically does NOT indicate a hardware failure. Contact your Help Desk if you did not personally change your system's hard-drive configuration or disable devices in System Setup". Vậy là thế nào nhỉ, bác nào biết giải quyết vụ này cho em hay với. (Vấn đề này không thấy bác nào trả lời nên phải hỏi lại-Mod thông cảm nha):mad:

22 Tháng mười một 2007 lúc 09:55
Cám ơn các bác! Hôm wa cái warning đấy lại cứ nhảy xổ ra khi đang làm việc, bực bội wa' nên đã remove OMCI rồi, hiện giờ thì vẫn chưa thấy nó xuất hiện trở lại. Có thể việc chia lại phân vùng ổ cứng ko ảnh hưởng gì đâu bác ạh vì tui đã chia lại ổ cứng lâu rồi. Còn việc cài vista thì mình có xài key trên đít máy (xp) được ko vậy bác dai. Nếu được bác cho tui xin cái vista nhá!!!

dai

IN ẤN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng mười một 2007 lúc 10:51
Cái vụ cài vista = key trên đít máy mình k0 rõ lắm đâu, bác sang mục Dành riêng cho VISTA nghiên cứu thêm nhá (http://www.handheldvn.com/forum/forumdisplay.php?f=56), update từ XP lên VT tất nhiên vẫn mất phí mà, thấy bác BILL bảo thế.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday