Lỗi hiển thị TV của HHVN trên O22s

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không hiểu sao từ hồi 4RUM sửa lại, lúc em vào tòan bị lỗi hiển thị , các kí tự tiếng Việt bị biến thành ô vuông :(, trong khi xem VN Express vẫn mượt mà như thường.

Đây là 2 cái Screen Shot em chụp từ con O2s của em:

www.handheldvn.com :

www.vnexpress.net :

FONT TV thì em vẫn cài PPCTahoma thôi, IE thì vào Tools - Options chọn Default Character Set là Unicode (UTF - 8) rồi ạ.

Cả nhà có ai có ý kiến gì giúp thằng em không nhỉ? Em cảm ơn nhiều.

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em vẫn xài bình thường mà... bác ducga kiểm tra lại xem sao.

wildcat

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em thì bị hiện tượng giống bác ducga nhưng trên HX4700, vào yahoo.com.vn cũng bị vậy, nhưng vào vnn, 24h.com ... không bị.
Cài thêm font vẫn bị.....
Không biết có cách nào khắc phục không nhỉ :-/ , các bác giúp em với nhé.
Cám ơn nhiều

sid

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bun2it said:
ĐG thử set lại skin default xem
đang nói đến font chữ và lỗi font sao lại skin vào đây hả bun.
@Gà: chú thử cài thêm mấy cái font khác xem sao như arial hoặc MSSanserif gi đó xem có fix được ko?Tại vì lỗi này thường là do mã của IE ý mà

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em có mỗi 2 FONT TV là Tahoma và TimesNewRoman thôi, cài cả 2 vào đều như thế cả ( hồi trước chỉ cần Tahoma là xem mọi thứ OK rồi ). Hiện tại xem các web VN khác, từ điển, đọc truyện,.... đều OK, mỗi HHVN thì lại không hiển thị được :(. Vẫn đang chờ thông tin của các anh

Xèo Mây

LƯỜI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đức thử cách của Sid xem sao, mình nghĩ là thiếu Arial đấy, vì font này cũng khá thông dụng trên web

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhưng em chỉ có mỗi 2 FONT kia TV thui anh ạ, còn các font Arial ,... cho PPC thì cứ copy trong PC vào là được hay fải cài ạ ?? Mà sao hồi trước em chạy OK lắm mà, khó hiểu quá :)

echop

GÂY DỰNG
Em đang dùng 4700 cũng bị như vậy, hôm qua em đến WIFI cafe nhờ 1 bạn ở đấy cài thêm Arial vào là xong.

Các bác thử đi!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.