lỗi icon vista

phanthaihd

NHẬP HỘI
máy em bị lỗi icon dektop, tất cả icon bên ngoài đều về chung 1 icon giống nhau trên desktop, ví dụ như bình thường icon của game,yahoo, media khác nhau nhưng giờ nó về chung icon của 1 shortcut. Em đã thử vào System restore nhưng cũng ko đc, học hỏi 1 vài chiêu trên diễn đàn cũng ko đc, change icon desktop cũng ko đc. Máy em bị 1 tuần rồi, có pro nào biết chỉ giùm em với. Còn nữa, những file dow về máy thì đều biến thành file của văn bản =.= em hơi gà cái này mong các bro dạy bảo .. Thx

phanthaihd

NHẬP HỘI
Em bổ sung thêm, ví dụ các icon đó là của Yahoo nhưng nằm trên ShortCut của Game hay Media thì khi em lick vô nó tự vào Yahoo chứ ko vào game. Em nghĩ là em đã vào nhầm chỗ nào đó mà sử dụng " open file with ..... of Programe " nên mới bị vậy. Ai biết chỉ giùm em với nha ... thx các anh

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đầu tiên bạn nên quét virus (bạn có thể dùng KIS 10), tiếp đó theo mình triệt để nhất là cài lại windows

phanthaihd

NHẬP HỘI
anh Tuấn cho em hỏi thêm chút, hiện tại em bị mất đỉa cài win, liệu có giải pháp nào khác ko ạ. còn vấn đề diệt virut hay dow kis 10 như anh nói thì tất cả các file trong máy em hiện tại đều dưới dạng Microsoft Office Word, ko thể mở ra hay giải nén được. Anh có ý kiến nào hay hơn giải quyết được thì cho em xin. Cám ơn anh

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.