lổi khi upgrade rom WM2005

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em mới mua được con 02 2 được vài tháng,hôm nay đem ra up rom len 2005 thì mọi chuyện rất xuôn xẻ nhưng khi hard reset lai thì máy hiện lên dòng chữ:
Device authentication failure,please contact the product manufacturer,for reference,please provide your device id.
206429330038195138000050bf3f5173
đồng thời máy không thể sync được với pc nữa,anh nào có kịnh nghiệm vui lòng chỉ giúp dùm em,hoặc biết chỗ nào có thể sữa được chỉ dùm em,mới mua máy mà như vậy chắc chết wá........

ZeroCool09

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
không sao cả đâu
1/ bạn down xuống bản 2k3SE
2/ bạn lên DS của hendheldvn (có link trong chữ ký ducga), vào downloads\PocketPC tìm ROM Upgrade 2k5, bản đó đã sửa lỗi

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nhưng bây giờ máy kơ sync được với pc với lại nó cứ hiện lên dòng chữ đó hoài thì làm sao em có thể up rom lên lại được.

babydw

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Xin hỏi anh ZeroCool09 cách UpRom WM2005 vì khi em up lên bi lỗi coutry error id . Máy em dùng rom : 1.72.00WWE , radio : 1.72.187 , có cần up lên WM2003SE rồi mới up lên WM2005 ko ạ.

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
luyenbinh: bạn không cần fải sync mới UP ROM được, chỉ cần Connect với máy qua USB là OK rồi. Bạn vào FTP của diễn đàn theo chỉ dẫn của bác ZeroCool9 down bản ROM về rồi chạy file update là OK đó.

@babydw: không cần fải lên 2003SE cũng UP lên 2005 được mà. Lỗi CountryID bạn dùng xda2nbftool.exe là sửa được đó à. Mã thì mình chịu, bạn fải hỏi bác ZeroCool9 thôi ^.^

NewSol

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dùng WM 2003 ROM Image Editor dễ dàng hơn xda2nbftool.exe .Do bản Rom bạn down từ xda-developers là của operator CDL.Rom 1.72.187 operator là O2.Sửa lại dùng đựoc ngay,hết lỗi eror ID(nếu muốn biết thêm dọc phá eror ID),còn không cần thì cứ dùng bản của ZeroCool đã sửa sẵn.
@lyenbinh vào boot loader rồi up rom lại(bấm power+d-pad(chiều nào cũng được+chọt soft reset).Good luck

thanhlonghp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
To lyenbinh: Đừng bị sock, không có vấn đề gì đâu , cứ connect máy vào dock rồi chạy up ROM lại như bình thường , chú ý mấy cái mạng và ngôn ngữ nhé .
Tôi cũng đã bị như vậy là do máy gốc dùng Ger mình phải sửa lại file nbf lại thành GER , -> upROM Chạy phe phé , tiếng anh đàng hoàng

invensys

GÂY DỰNG
@lyenbinh: Bạn yên tâm chẳng có vấn đề gì đâu: Bạn vào chế độ bootloader của máy bằng cách bấm cùng một lúc Power+reset+nút 5 chiều sẽ hiện ra màn hình của PPC đen sì hiện lên mỗi chữ XXXXXX thôi, sau đó khi bạn cắm vào ổ sync thì màn hình PPC sẽ hiện lên chữ USB lúc đó bạn có thể uprom hay downrom một cách bình thường.
@thanlonghp: có vấn đề gì đâu chẳng qua bạn chưa đọc kỹ hướng dẫn khi uprom nên mới thế, nếu máy của bạn ROM GER thì khi dùng WM ROM Image Editor sửa file NK bạn sửa ngôn ngữ thành GER còn nếu ROM tiếng Anh thì bạn sửa nó thành WWE thế thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt