lỗi không cài được app, games...tất cả trong cydia

laxlux

NHẬP HỘI
không biết thế nào mà con ip của e không thể nào cài app hay themes hay game trên cydia được, ngay cả upgrate app cũng không được lun, nói chung là không thể làm bất cứ thứ gì trong cydia được, =(( thử cài app ở nguồn hhvn cũng hok dc lun, =((hjx, trong khi đó wifi tốt duyệt web ầm ầm chẳng vấn đề gì cả. Bro nào biết giải quyết tình trạng này thì chỉ giáo em với nhé =((
Upgrate hay install nó đều báo lỗi y như nhau, thử đi thử lại bao nhiêu lần cũng vậy, ra wán cafe khác cũng vậy luôn =((
đây là hình nó báo lỗi

hdt01

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hôm nay mình vừa up lên FW3.0 vào cydia cũng bị tình trạng như thế này. Nếu có upgrade các app được thì rất chậm và thỉnh thoảng lại bị báo lỗi. chán quá

bicao

BA HOA BỐC PHÉT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
các bạn lúc jailbreak nên bỏ phần icy đi nếu không cydia sẽ rất hay gặp lỗi

le le

GÂY DỰNG
Khi JB FW 3.0 bạn nên chọn 1 là cydia 2 là icy,chĩ nên chọn 1 trong 2 thôi,chọn 2 cái rất dễ bị xẫy ra trường hợp như trên

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
Nguyên nhân của trường hợp báo lỗi trong khi download & cài đặt ứng dụng trong Cydia như trên còn có thể do chất lượng đường truyền internet tại thời điểm đó ko tốt, làm gián đoạn quá trình download ... chỉ cần chuyển sang một mạng wifi mạnh & tốt hơn thì sẽ thành công thôi.

Tuy nhiên, các lưu ý của các bạn bên trên cũng rất quan trọng nhé : khi up lên fw 3.0, trong lúc jailbreak thì đừng nên chọn Icy, chọn Cydia thôi, rồi từ từ sau này sẽ cài thêm Icy từ Cydia sau.

DIEM_VO

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
E cũng bị tình trạng tương tự, trước đây cài đc,bg thì ko. Bác nào bít fix chỉ e với.Thanks

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt