lỗi không nhận ổ cứng gắn ngoài?

nguyen_le_thanh

GÂY DỰNG
Mình có 1 HDD 2.5 inch 160GB cắm vào máy tính trước đây nhận bình thường, nhưng mấy hôm nay lại không nhận, mặc dù vẫn là máy đấy (máy cty), mang về nhà cắm máy ở nhà vẫn nhận bt.
vào phần Device Manager, thì hiện đầy đủ thông tin về ổ cứng này, nhưng trong của sổ Explorer thì k thấy hiện ổ cứng
loại trừ nguyên nhân do cáp, thiếu nguồn nhé.
vậy xin hỏi lỗi này do HDD di động hay do PC? mình nghi ngờ lỗi win nhưng có cách nào sửa k?

giangtp

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Lỗi này của bác có thể là lỗi định dạng phân vùng ổ cứng. Bác thử vào lại phần Computer Management -> Disk Management xem có nhận ổ không?

vu cuong

GÂY DỰNG
Nhiều khi do tiếp xúc giữa chân nối dây USB với box hoặc với laptop. Dây nối tiết diện nhỏ cũng làm cho PC không nhận HDD.

Đồng ý với bác, tôi dùng TREK DIVADRIVE cũng thỉnh thoảng thấy mất ổ, phải cắm lại vài lần mới được.

viha

GÂY DỰNG
Mình cũng có một e HDD ext 2.5 inch 160GB, cắm vô máy mình thì nhận đủ 2 ổ đĩa, cắm vô máy khác thì không thấy ổ đĩa thứ 2, các bá giúp mình với..

Bo Kinh Van

GÂY DỰNG
do box thôi bạn ạ , box xịn thì nhận ngon , nếu dùng win 7 thì nhận ổ dung lượng cao khó hơn win xp hay sao ấy, mình dùng box samsung cắm vô xp nhận đủ ổ , cắm vo win 7 may ra thì nhận dc 1 ổ .thay box xịn vào nhận vo tư

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...