Lỗi khủng khiếp khi kết nối Internet

Các thớt khác của timur

timur

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 22:27
Em đang dùng mạng ở nhà bằng cách kéo dây từ hàng net vào,và dùng rất bình thường, nhanh là khác. Nhưng mấy hôm nay tự nhiên không thể kết nối mạng được. Ban đầu em nghĩ là do máy set IP chưa đúng, nhưng khi set lại chính xác set tĩnh, set động đều không connect được. Máy cứ báo "A network cable unplug" (ko biết viết đúng ko) hoặc báo "connect limited". Nháy đúp vào icon 2 cái máy tính nhỏ ở System tray thì chỉ thấy bên Send chạy, còn bên Receive thì không.
Em cũng đã thử Recover máy, cài lại driver cho card mạng cũng không ăn thua, vẫn lỗi đấy.
Em cũng thử với 2 cái laptop khác cắm vào cũng vẫn báo lỗi như vậy. Đem máy ra hàng net,nơi em kéo dây, rút đầu dây mạng đang cắm ở một máy vào mạng bình thường, cắm vào máy mình cũng vẫn thế. :( :confused:
Máy e bị "bệnh" hay mạng bị bệnh? em phải làm sao đây ??? Giúp em với !

timur

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 23:47
@nglong3387 : Mình nghĩ là không có chuyện đấy đâu vì mình ra hàng net, lấy dây của họ đang cắm ở một máy, cắm vào máy mình vẫn bị lỗi trên. Mình thực sự bó tay rồi ! Kinh khủng quá ! :(

hungng

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng một 2007 lúc 09:00
@nglong3387 : Mình nghĩ là không có chuyện đấy đâu vì mình ra hàng net, lấy dây của họ đang cắm ở một máy, cắm vào máy mình vẫn bị lỗi trên. Mình thực sự bó tay rồi ! Kinh khủng quá ! :(
Vậy lúc ra hàng net cắm thử máy của mình, bác có thử luôn 2 con "laptop" mà bác đã thử ở nhà ?(cùng đầu dây đó)>để xác định xem mạng có vấn đề gì không? nếu không thì chắc tại máy của bác.

12 Tháng một 2007 lúc 09:24
Vừa rồi có động đất bên Taiwan.Đứt hết 6 đường Cable.mạng Internet đã hoạt động cực kỳ kém.Có thể đây mới là nguyên nhân chính.Mạng đã trục trặc nặng như vậy.Bạn còn kéo dây ở khoảng cách xa.Mình nghĩ là nó không đủ tín hiệu đâu.Hoặc giả có thể đường Cable của bạn bị nhiễu.Thử bấm lại sợi khác đi, nhớ bấm theo cách chống nhiễi.1 sợi Cable dài quá 10m bị nhiễu là chuyện bình thường.
GOOD LUCK :)

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2007 lúc 11:31
Em đang dùng mạng ở nhà bằng cách kéo dây từ hàng net vào,và dùng rất bình thường, nhanh là khác. Nhưng mấy hôm nay tự nhiên không thể kết nối mạng được. Ban đầu em nghĩ là do máy set IP chưa đúng, nhưng khi set lại chính xác set tĩnh, set động đều không connect được. Máy cứ báo "A network cable unplug" (ko biết viết đúng ko) hoặc báo "connect limited". Nháy đúp vào icon 2 cái máy tính nhỏ ở System tray thì chỉ thấy bên Send chạy, còn bên Receive thì không.
Em cũng đã thử Recover máy, cài lại driver cho card mạng cũng không ăn thua, vẫn lỗi đấy.
Em cũng thử với 2 cái laptop khác cắm vào cũng vẫn báo lỗi như vậy. Đem máy ra hàng net,nơi em kéo dây, rút đầu dây mạng đang cắm ở một máy vào mạng bình thường, cắm vào máy mình cũng vẫn thế. :( :confused:
Máy e bị "bệnh" hay mạng bị bệnh? em phải làm sao đây ??? Giúp em với !
Không phải do mạng đâu nếu nó báo A network cable unplug tức là dây mạng LAN bị chập chờn. còn nó báo connect limited và có 1 chấm vàng cứ chạy hoài quanh biểu tượng kết nối là do IP tĩnh của bạn bị 1 máy nào đó của hàng Net xài mất rồi.Bạn xài IP động cho đến khi kết nối được. Khi IP động xài được rồi thì bạn xem IP config của nó là gì và chốt lại IP tĩnh của máy bạn theo IP động vừa cho. Lỗi này là do hàng NET xài nhiều IP tĩnh quá. Mà dải IP của nó được cung cấp hơi hẹp. Bạn muốn thì SET lại modem của hàng NET.

timur

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2007 lúc 21:19
Cám ơn các bác

@Mikami : tất cả các đầu dây đều cắm rất chặt,không hề có hiện tượng lỏng. Với lại em đã thử các đầu dây khác của máy ở hàng net vẫn vậy :(

@Hungng : 2 cái laptop đấy em chưa thử ngoài hàng net.Nhưng em nghĩ là chưa chắc đã do mạng, vì các máy ở hàng net vẫn vào mạng bình thường. Có thể tại máy em, nhưng em đem máy sang nhà thằng bạn cắm thì lại vào ầm ầm...Đau quá vậy :(

@spider : Có thể xảy ra khả năng nhiễu mạng, vì khoảng cách từ máy em ra hàng net cỡ 60m. Bác có thể cho em biết những nguyên nhân nào có thể gây nhiễu mạng không? Bấm chống nhiễu kiểu gì hả bác? Mà trước đây sao ko bị, bây giờ lại bị nhỉ? Em bị sau khi đứt cáp quang lâu cơ.

@fanofdell : Em cũng đã thử tĩnh động đủ kiểu rồi mà vẫn không ăn thua. Hơn nữa việc trùng IP cũng có thể không xảy ra vì em ra hàng net lấy dây ở 1 máy của họ cắm vào máy em mà vẫn không được

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mua 1 cái laptop Asus ROG trên tiki 28tr đc công ty tài trợ 16tr, nhưng hoá đơn tiki xuất cty em nó hok đồng ý. Nó bảo >20tr thì bên thuế quy định tiền phải đc ck từ tk cty, mà lúc mua em lỡ dùng thẻ credit cá nhân rồi. Em gọi tiki để nhờ nó là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday