Lỗi kỳ lạ với HDD laptop

Các thớt khác của pires751

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2007 lúc 13:11
Em có con ổ laptop 20gb và 1 cái box dùng làm HDD di động nhưng không hiểu sao khi cop data vào, đứa bạn cầm về cop tự nhiên các file dữ liệu biến đâu mất hết, mà dung lượng đang sử dụng đúng là dung lượng các file em copy vào nhưng lại không thấy file đâu cả.
khong hiểu sao lại thế, có bác nào từng bị thế này không, bảo em cách khắc phục với hĩ...hix

14 Tháng hai 2007 lúc 17:42
Em có con ổ laptop 20gb và 1 cái box dùng làm HDD di động nhưng không hiểu sao khi cop data vào, đứa bạn cầm về cop tự nhiên các file dữ liệu biến đâu mất hết, mà dung lượng đang sử dụng đúng là dung lượng các file em copy vào nhưng lại không thấy file đâu cả.
khong hiểu sao lại thế, có bác nào từng bị thế này không, bảo em cách khắc phục với hĩ...hix
có thể Bạn trước khi rút box hdd ra khỏi máy kô safy remove hardware..cũng nên lưu ý khoản này.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng hai 2007 lúc 18:51
Tình trạng này em thấy rất giống việc mất dữ liệu thẻ nhớ. Khi đó mặc dù file bị mất nhưng dung lượng đã sử dụng không đổi. Có thể là trong quá trình sử dụng chưa safy remove hardware. Về cái này vẫn có thể lấy lại được dữ liệu bằng cách dùng soft recovery, nếu bác đã cài system mechanic thì nó kèm luôn cái recovery, còn nếu không bác có thể cái 0&0 recovery, em đã thử và cũng khôi phục được khá nhiều dữ liệu.

tung2403

Thích du lịch bụi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng hai 2007 lúc 05:40
Theo em hiểu bác mrsingsongvnn muốn nói "không tắt"= không safy remove hardware đúng không ạ? Em thì luôn sử dụng đúng cách nên cũng chưa bị như bác. Bác cứ làm theo hướng dẫn của bác hoangcao243 là lấy lại được dữ liệu thôi.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng hai 2007 lúc 09:04
tháo ra lắp vào hoàn toàn đúng cách nhưng ko hiểu sao lại bị thế bực quá hix...hix
Dạ cũng không nhất là cứ phải do cách mình sử dụng bác ạ. Thẻ nhớ cũng vậy, làm gì có cách nào rút ra rút vô khác đâu, chỉ có 1 cách nhưng vẫn bị. Đó là do lỗi của sản phẩm chứ không phải lỗi người sử dụng. Hy vọng anh tìm lại được dữ liệu.:)

Bài viết cần bạn xem thêm

Em chào các mod,
Em nhờ các mod xử lý giúp em Winner @tongkien không giao dịch tại topic này ạ
https://www.handheld.com.vn/threads...g-nokia-sharp-23h00-30-9.501111/#post-3708048
Em cảm ơn các mod. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday