Lỗi LCD Samsung20' bị mất hình 2bên còn lại 17'

khanh82

NHẬP HỘI
Khi khởi động máy ngoai màn hình DOS thì 2ben bị den chỉ còn lại 17'
Vào màn hình desktop thì lai đầy màn hình
nhưng khi xem phim, ảnh thì lại bị
có bac nào biết xin xhỉ zới

thulet

GÂY DỰNG
LCD của bác là Wide đúng không? Còn bác xem phim là tỉ lệ 4:3?

Bác dùng jetAudio mà xem phim, nó có tùy chọn Fit Width Full Screnn đó. Tha hồ cho bác thưởng thức phim, nhưng bù lại phải chịu mất một ít viền bên trên với bên dưới.

khanh82

NHẬP HỘI
LCD của bác là Wide đúng không? Còn bác xem phim là tỉ lệ 4:3?

Bác dùng jetAudio mà xem phim, nó có tùy chọn Fit Width Full Screnn đó. Tha hồ cho bác thưởng thức phim, nhưng bù lại phải chịu mất một ít viền bên trên với bên dưới.

nhưng khi khởi dộng máy thì cũng bị,vào đến windows hay desktop thì ko sao
tui sử dụng PowerDVD nhưng tùy vào DVD lúc đầy màn hình lúc thì bị thụt vào 2 bên

thulet

GÂY DỰNG
nhưng khi khởi dộng máy thì cũng bị,vào đến windows hay desktop thì ko sao
tui sử dụng PowerDVD nhưng tùy vào DVD lúc đầy màn hình lúc thì bị thụt vào 2 bên

Khi LCD đang ở trong tình trạng co 2 bên, bác hãy nhấn nút Auto để nó tự động chỉnh lại kích cỡ.

Bác cũng thử bấm nút Menu cho nó hiện thông số độ phân giải hiện tại (lúc màn hình bị co) xem sao? Nếu nó báo đúng độ phân giải hiện tại (20" hình như là 1440x900 hoặc 1680x1050, tùy vào màn hình của bác). Nếu thông số này khác với độ phân giải chuẩn của màn hình, bác kiểm tra lại cài đặt Power DVD...

huythach83

Mốt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này thì bác phải tìm trong các menu của chính cái LCD đó sẽ có mục chọn để lúc nào cũng bung full màn. Có gì thì chịu khó đọc hướng dẫn sử dụng của LCD :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt