Lỗi này là lỗi gì thế nhỉ ?

Các thớt khác của Anbis

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhờ anh em xem giúp em đây là lỗi gì >"<
Em ngồi search linh tinh mà vẫn chưa hiểu T__T

Attachments

61.5 KB · Đọc: 6

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
sao cái bản win trống thế nhỉ??/nếu mới cài xong thì chắc phải cài lại thôi. sợ trong khi cài cái đĩa bị lỗi.

nmt1109

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này em nghĩ là bản win của bác bị lỗi lúc cài đặt thui, chứ lỗi RAM thì nó hay bị màn hình xanh. Bác mới cài lại win, thì bác cài lại lần nữa đi xem sao.

billtruc

/dis'kʌvəri - ai laik it/
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vừa cài Win vào là bị rồi >"< cái này có phải do RAM ko nhỉ cả nhà ?

tại bác kô đọc kỹ roài 8-> lỗi này xuất hiện trên XP2 mà, Ms cũng xác nhận luôn L-) có 2 cách:

1 là dl bản Patch

2 là System Properties -> addvanced -> Error reporting -> Disable error reporting -> uncheck But notify me

nlphuong

GÂY DỰNG
Lỗi giao thức IP mà, cái này nếu không nhầm là do không tương thích giữa driver và card mạng đang dùng. Bác cài lại driver card mạng là xong hoặc dùng windows update cũng có thể tìm đc driver do microsoft cung cấp

hiephv91

GÂY DỰNG
Lỗi này thường xuất hiện ở win SP1 và nó được xem ngang với màn hình xanh chết chóc !
và bản win SP2 là bản vá lỗi này nhưng đồi lúc vẫn thấy nó xuất hiện .
và lỗi này do nhiều nguyên nhân gây ra
nguyên nhân thứ nhất có thể do ram thì Win sẽ báo lỗi tràn bộ nhớ hoặc dump .
"memtest86" Có Chứa Trong Các Đĩa CD-Boot có thể dùng chương trình này để kiểm tra . thường lỗi này chỉ xuất hiện khi anh gắn thêm hoặc vừa thay ram
Anh Có Thể Tham Khảo memtest86 Tại
+ www.memtest86.com
+ http://www.echip.com.vn/echiproot/ht...6/kiemtra.html
nguyên nhân thứ hai có thể là do phần mềm anh vừa cài thêm hoặc xóa đi 1 phần mềm nào đấy vào gây sung đột bộ nhớ . anh có thể xóa đi hoặc cài lại phần mềm gây lỗi nếu có thể biết .
* Cách Khắc Phục :

+ Xóa Thư Mục "Minidump" ở ổ C (Đường Dẫn C:WindowsMinidump)
+ Click Chuột Phải Vào "My computer" (ở ngoài desktop) Chọn "Properties" Chọn Thẻ "Advanced" . Trong Khung "Performance" Chọn "Settings" ---> Rồi Chọn Tiếp Thẻ "Advanced" Ấn Chọn "Change" . Ở mục "Custom Size" Chọn Các Giá Trị "Initial size" và "Maximum size" bằng nhau (để cố định bộ nhớ ảo) Và Bằng 3/2 Dung lượng Ram Trong Máy Của Bạn (VD : Máy Tính Bạn Dùng Một Thanh Ram 512 thì các giá trị cần điền là "Initial size" = "Maximum size" = "750" vì 1 Thanh 512 MB thường chỉ có 502 MB , ta lấy 502*3/2=750) Điền Xong Các Giá Trị Thì Chọn "SET" Và "OK" 2 Lần để thoát ra "System Properties" . Bạn Thấy Phần "Startup anh Recovery" Chứ ---> click Chọn "Settings" . Trong Phần "Systems failure" Bỏ Chọn Trước Mục "Automatically restart" . Và Trong Phần "Write debugging information" Từ Menu Đổ Xuống Chọn "(None)" . Ấn "OK" 2 Lần Để Thoát Ra . Máy Tính Sẽ Yêu Cầu bạn Khởi Động Lại Máy Nhưng Bạn Đừng Khởi Động Lại Vội .

+ Bây Giờ Vô "Run" Gõ vào "msconfig" Ấn OK ! ---> Tại Thẻ "Start Up" Nếu Thấy Chương Trình Nào Thực Thi "dumprep.exe" Thì Bỏ Chọn Chương Trình Đó (Thông Thường Đường Dẫn của nó là "C:WINDOWSsystem32dumprep.exe")

+ Xong Roài ! Bây Giờ Reset Máy Lại Xem Nào ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...