Lỗi như thế này thì sửa sao đây ???

icecandle

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy của em bị trục trặc thỉnh thoảng không nhận thẻ nhớ, thỉnh thoảng đang dùng máy lại reset nhận lại thẻ nhớ... có thể do bộ phận tiếp xúc, em đã lôi thẻ ra lau chùi, dùng bông lau qua chỗ đút thẻ nhưng không ăn thua. Có ai có thể xem giúp hoặc chỉ chỗ sửa không ạ, em cảm ơn.

có thể do thẻ,bạn thử thay thẻ khác,nếu vẫn như thế thì bạn nên vê sinh lại chân tiếp xúc thẻ của máy

icecandle

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang dùng Hx4700 Rom2005 the Transcend 2Gb, da lau chân tiếp xúc thẻ nhiều lần, voi ROM2003 vẫn bị như vậy. Có lẽ là do lỗi phần cứng, có thể bộ phận nhận thẻ của máy bị sao, klhông có kinh nghiệm nên em không dám mở máy ra xẹm.

thanhhoa2002

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tốt nhất là nên đổi ai đó cái thẻ khác xài tạm một thời gian xem thế nào rồi mới kết luận về bộ nhận thẻ của máy! Dạo này thẻ dỏm tung hoành dữ lắm!!!
đồng ý với bác đấy! bước đầu tiên là kiểm tra thẻ nhớ đi bạn, đừng nóng mà táy máy tới máy vì thẻ nhớ dễ bệnh hơn máy mà..;) bạn lên trang chủ của trancend để kiểm tra xem thẻ của mình có phải hàng thiệt hay k vì lúc này giang hồ hiểm ác lắm!? kế đó backup dữ liệu rồi format thẻ lại bằng PC(nhớ chọn format chậm và định dạng là FAT32 nhé). sau đó đưa thẻ nhớ vào lại PPC của bạn rồi "hành hạ" nó như trước đây bạn từng làm thử xem có còn bị tình trạng giống lúc trước hay k? tới đây là có kết quả ngay ấy mà.. good luck!

honeyz

KỸ SƯ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
đồng ý với bác đấy! bước đầu tiên là kiểm tra thẻ nhớ đi bạn, đừng nóng mà táy máy tới máy vì thẻ nhớ dễ bệnh hơn máy mà..;) bạn lên trang chủ của trancend để kiểm tra xem thẻ của mình có phải hàng thiệt hay k vì lúc này giang hồ hiểm ác lắm!? kế đó backup dữ liệu rồi format thẻ lại bằng PC(nhớ chọn format chậm và định dạng là FAT32 nhé). sau đó đưa thẻ nhớ vào lại PPC của bạn rồi "hành hạ" nó như trước đây bạn từng làm thử xem có còn bị tình trạng giống lúc trước hay k? tới đây là có kết quả ngay ấy mà.. good luck!
Bác lộn rùi bác ui, thẻ nhớ nên format ở FAT thì tốt hơn FAT32

thanhhoa2002

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
k lộn đâu bạn, FAT/FAT16 chỉ để quản lý với dung lượng nhỏ thôi nên bác Bill mới chế ra FAT32 để quản lý cho dung lượng lớn hơn đấy bạn ạ(trường hợp ở trên là 2Gb nên tôi mới khuyên là FAT32)! cũng giống như sự hạn chế của FAT32 khi quản lý với dung lượng >20Gb nên bác Bill phải cho ra đời chuẩn NTFS đấy! thân!

Kể cả thẻ xịn thì vẫn có thể xảy ra trường hợp này, nếu trường hợp không nhận được thẻ nhớ lâu lâu mới xảy ra một lần (1 tuần chăng hạn) thì cứ yên tâm mà dùng. Một điều chắc chắc là ít khi nào do đầu đọc của máy đâu.

có bị do đầu của máy chứ bác.ngay hôm nay em cũng vừa cầm 1 em xong.
cắm hết thẻ này đến thẻ khác cũng ko nhận,cực mình quá cứ cắm vô cắm ra liên tục 1 cái thẻ.Tự nhiên nó lại nhận,rút thẻ ra cắm thẻ khác vào lại bị tình trạng như trên.
hic,thế là mỗi lần muốn nhận thẻ thì cái tay phải hoạt động liên tục 1 lúc thì cái thẻ mới nhận được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Vài lời gửi MOD @N8890 . Em cam kết là ko sai , em Opened 3 topic nhưng 2 topic đã opend ngày hôm trước (20/8) và 1 topic ngày hôm sau (22/8) có gì sai ????
Mod đừng xóa lung tung vậy ??? và khóa luôn bài ko cho ý kiến thành viên ? ...
Lazada Vietnam Master card on Monday