Lỗi Recovery !!! help

Các thớt khác của paozhou
10 Tháng một 2008 lúc 09:02
Xin chào,mình đang xài con vaio FZ290.

-mình uninstall một vài chương trình lòng thòng của vaio thì sau đó bị mất driver của ổ DVD và mất tác dụng của phím Fn,sau khi ngâm cứu trên HHVN thì bắt tay vào recover lại..đang recover được 1/2 quá trình thì bi lỗi của một chương trình nào đó ko update được...nên không install tiếp,nhưng sau đó vẫn có wins xài như thường.

-vấn đề mình nhờ các pro giúp là: sau khi bi lỗi trên,mình ko vào được mục VAIO RECOVERY ==> ko tạo được đĩa Recovery và ko cài đặt winsdow lại được.(ko biết cách cài do ko vào được recovery center):confused:

mong pro nào giúp mình khắc phục với,mình chỉ mong cài lại winsdow 1 lần cho êm xuôi thôi !!(không dám tháo gỡ phần mêm lung tung của tụi vaio nữa roài :()

hp_mylove

Как закалялась сталь
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng một 2008 lúc 09:32
Theo tôi chắc bác xóa nhầm 1 số driver trong thư mục recovery và làm hỏng phần cho phép tạo đĩa recovery rồi .bác vào phần update automatic sẽ được chỉ dẫn cần phải reinstanl lại những gì .đây chỉ là phỏng đoán thôi vì kô nhìn trực tiếp thì kô dám chắc ,bác thử làm xem sao .chúc bác thành công

10 Tháng một 2008 lúc 09:47
thanks bạn,mình sẽ thử,nhưng mình chưa hề đụng tới ổ đĩa ẩn chứa thư mục recovery mới lạ chứ hix hix,

nhân tiện cho hỏi bác nào có mở địch vụ cài máy ko,tại mình ko rành về máy lắm nên chắc phải nhờ dân IT giúp đỡ thôi !!

Bài viết cần bạn xem thêm

World Cup 2018 lần đầu tiên công nghệ hỗ trợ trọng tài VAR đã được sử dụng trong một giải đấu bóng đá chính thức. Công nghệ này rất có thể sẽ làm thay đổi kết quả nhiều trận đấu mùa World Cup năm nay.

VAR được dùng trong trường hợp nào? Dưới đây là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday