Lỗi Restore của Vista

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười hai 2007 lúc 15:21
Restore không được vào ngày đó thì bác restore tới ngày khác đi bác, cũng được mà. Còn chỉnh lại thì mình nghĩ là không thể à.

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười hai 2007 lúc 16:48
theo mình không nên dùng system restore của windows, vừa tốn dung lượng đĩa mà chẳng có hiệu quả gì, đến 90% các trường hợp sử dụng SR đều không thể phục hồi thành công ... (kinh nghiệm cá nhân) --> cài xong windows - > disable SR.

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười hai 2007 lúc 17:50
Theo mình thì dùng System Restore rất hiệu quả là đằng khác, những khi máy mình bị trục trặc thì dùng chức năng này là xong và đã dùng 5 năm nay rùi chưa khi nào thấy không thành công.

16 Tháng mười hai 2007 lúc 09:15
Em không thể dùng System Restore được, có bác nào biết phải chỉnh thế nào giúp em với.
cái này chắc có lẽ bạn đã fân vùng hay chia lại ổ cài HĐH rùi, khi làm thế thường thì Restore sẽ mất hiệu wả. bạn thử vào System Protection xem sẽ thấy nó ghi ngày backup gần nhất và nếu như bạn đã fân vùng hay chia ổ HĐH sẽ thấy nó ghi OS (C) missing. gặp fải cái này thì chịu thôi mình chưa tìm đc cách khắc fục. Tốt nhất là ko nên đụng j nhìu đến fân vùng cài Vista này vì nó rất nhạy cảm khi mình thay đổi thông số nó dù chỉ 1 ít :)

theo mình không nên dùng system restore của windows, vừa tốn dung lượng đĩa mà chẳng có hiệu quả gì, đến 90% các trường hợp sử dụng SR đều không thể phục hồi thành công ... (kinh nghiệm cá nhân) --> cài xong windows - > disable SR.
mình rất đồng ý với bạn về điều này, nhưng đó chỉ là trên XP thôi. còn Vista thì mình dám khằng định là hơn 90% khi Restore đều thành công. vì mình vọc máy nhìu và đã thử dùng nó thì thấy rất là hiệu wả, ngoại trừ e XP thì hơi cà chớn chút thui :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Gần đến mùa World Cup rồi
A e chuẩn bị gì chưa
Bản thân đang háo hức lắm
Thấy vấn đề bản quyền hình như bị trục trặc nên thôi mình chủ động chuẩn bị trước
E này bao xem mượt. Mình ship e nó Amazon về 3 năm nay rồi. Phải n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday