Lỗi share trong mạng nội bộ

christopher

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng chín 2007 lúc 23:56
Em hiện đang dùng vista pre nhung chang hieu bi loi gi ma may của em chang copy hay share dữ liệu duoc voi nhung may khác dùng xin xp
Các bác chi giup em với nha!
thank you!

Lần sau nhớ dùng tiếng Việt có dấu trên tiêu đề.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng chín 2007 lúc 09:00
Bạn đã bật chức năng file share chưa. Vào network properties để chỉnh.

3 Tháng chín 2007 lúc 01:41
Share folder

Bạn đã bật chức năng file share chưa. Vào network properties để chỉnh.
đơn giản mà U, ở dưới góc phải màn hình biểu tượng kết nối LAN (hình 2 máy tính) click chuột vào sẽ hiện ra (Network and sharing centre) sau đó click chuột vào, hiện ra cửa sổ khác tìm dòng bên trái có chữ (manager.....connection) chọn nó, sẽ hiện bên dưới ô liệt kê. tìm hàng (public folder sharing) bật ON lên =====> apply là xong,
chúch vui ve

christopher

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng chín 2007 lúc 03:47
Mình đã làm hết những hương dẫn đó rồi nhưng mà cung ko thể nao copy hay share dữ liệu được!chẳng hiểu là bị lỗi gi nữa?
Dùng lanscore thi co the nhin thấy may khac share nhung ko vao được!con may mình thi cung ko vào bang đường localnet đươc luôn!bo tay!

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 08:11
Mình đã làm hết những hương dẫn đó rồi nhưng mà cung ko thể nao copy hay share dữ liệu được!chẳng hiểu là bị lỗi gi nữa?
Dùng lanscore thi co the nhin thấy may khac share nhung ko vao được!con may mình thi cung ko vào bang đường localnet đươc luôn!bo tay!
Em nghĩ là do cách cấu hình mạng LAN của bác có vấn đề. Ngoài ra, em cũng khuyên bác nên gỡ bỏ tất cả những phần mềm có thể can thiệp vào kết nối LAN, gỡ bỏ các giao thức không cần thiết.

Máy không vào được Net qua mạng LAN trong Windows Vista là do cách cấu hình mạng. Mong bác sớm giải quyết được khó khăn.

christopher

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng chín 2007 lúc 11:35
Máy của tôi vẫn nối được iternet bình thường,chỉ ko thể copy hay share dữ liệu trong mạng nội bộ thôi.Ngoài ra tôi cũng chẳng cài phần mềm gi liên quan den net cả.IpV6 cung gỡ nốt rồi.tôi tim hiểu cung khá lâu rồi ma vẫn chưa giải quyết được!Mong bác nào biet thì chỉ giúp !Cám ơn!

4 Tháng chín 2007 lúc 12:47
em cũng gặp vấn đề như bác,ở cty em có cái mạng Lan dùng IP động,với máy winXP thì chỉ cấn cắm dây mạng vào là "nhìn thấy" các máy khác trong mạng và chia sẽ dữ liệu ok,nhưng với Vista thì ko hiểu sao ko thể "nhìn thấy" các máy khác,mặc dù đã tự mày mò,rồi làm như các bác trên diễn đàn hướng dẫn mà vẫn ko thành công,em chỉ có một cách để "vào" các máy khác trên mạng là phải nhớ tên của máy đó rồi "vào" bằng IE,nhưng cứ như thế thì bất tiện vô cùng,làm sao mà nhớ hết tên của các máy được??? bác nào là chiên gia về khoản Lan này thì cho em biết tí kiến thức học hỏi nhé;)

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 21:56
Máy của tôi vẫn nối được iternet bình thường,chỉ ko thể copy hay share dữ liệu trong mạng nội bộ thôi.Ngoài ra tôi cũng chẳng cài phần mềm gi liên quan den net cả.IpV6 cung gỡ nốt rồi.tôi tim hiểu cung khá lâu rồi ma vẫn chưa giải quyết được!Mong bác nào biet thì chỉ giúp !Cám ơn!
1. Trường hợp này có thể là do địa chỉ IP của máy bác không cùng lớp với mạng nội bộ. Bác áp dụng cách của bác mylove007 là giải quyết được vấn đề.

2. Bác mylove007 hãy bật tính năng Network Sharing and Discovering lên là giải quyết được vấn đền này.

Windows Vista có khả năng tự "quét" các máy tính trong mạng LAN. Điều này có nghĩa là các máy không nhất thiết phải trong cùng Workgroup nhưng Windows Vista vẫn quét và thấy được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Hacker rao bán thông tin cá nhân của 130 triệu khách VIP giá 8 Bitcoin
30/08/2018 11:19 GMT+7
Kho dữ liệu này gồm 240 triệu thông tin như số điện thoại, địa chỉ email, tài khoản ngân hàng,... Tổng dung lượng của ...
Lazada Vietnam Master card on Monday