Lỗi SIM Manager khi up WM2K5 cho O2 II

Jackal

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Kíu kíu kíu... với #-o
Vừa up WM2K5 xong. Chạy SIM Manager để load contact từ SIM vào Contact của con O2 II thì bị báo lỗi là không có SIM_Mgr.exe trong máy. Vào kiểm tra thì trong Program của O2II không có chương trình SIM Manager.

Làm sao đây các pác :-/

Ai biết chỉ dùm, hậu tạ sau. :D

O2 XDA II
ROM Version 1.50h.00WWE
Radio Version: 1.18

BaKien

GÂY DỰNG
Bác vào File Explorer/Windows/simupload rồi chạy file này là được.

Chúc thành công!

colonel

Apple Professional
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Jackal said:
Kíu kíu kíu... với #-o
Vừa up WM2K5 xong. Chạy SIM Manager để load contact từ SIM vào Contact của con O2 II thì bị báo lỗi là không có SIM_Mgr.exe trong máy. Vào kiểm tra thì trong Program của O2II không có chương trình SIM Manager.

Làm sao đây các pác :-/

Ai biết chỉ dùm, hậu tạ sau. :D

O2 XDA II
ROM Version 1.50h.00WWE
Radio Version: 1.18
Bác dùng chương trình Asukal SIM Manager.cab đi. Nếu chưa có thì cho email mình gởi cho.

Jackal

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
colonel said:
Bác dùng chương trình Asukal SIM Manager.cab đi. Nếu chưa có thì cho email mình gởi cho.
BaKien said:
Bác vào File Explorer/Windows/simupload rồi chạy file này là được.
Chúc thành công!

Thank bác colonel và bác BaKien. Xài tạm cái simupload để test thử WM2K5 có gì hay không í mà. :)
Vấn đề là cái file cài đặt SIM Manager nằm ở đâu? Trong Windows của PPC chỉ có cái help của Sim Manager ma không thấy cái file sim_mgr.exe nằm đâu hết. pó tay. :-/

ndhuy

SIÊU DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn PM cho tôi! Tôi sẽ gửi cho Asukal SIM Manager!

auhuynh

GÂY DỰNG
Hỏi về việc k load được SIM

Bác @ducga ơi, em có mấy vấn đề xin được thỉnh giáo bác hen:
- Em dùng chương trình ESULKA..SIM manager gìgi đó thì cóp pi được contact vào máy, nhưng phần tên chỉ hiện ra "unknown" và số điện thọai, k cho chỉnh sửa, cũng không cho xóa luôn.
- Phần backup của W2k5 hình như bị lỗi (đã tham khảo thêm ở xda-develop.. người ta cũng nói như vậy, vậy hiện bác có cao kiến gì để khắc phục k? với lại dữ liệu tôi đã backup rồi, bây giờ nó k chịu chạy thì sao restore được đây?
Vài dòng hỏi, mong bác và các cao thủ giúp đỡ hen...
thanks a lot

ndhuy

SIÊU DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Về vấn đề contact của WM5.0 tôi cũng đã bị như bạn. Nhưng nó cho edit mà bạn. Khi sửa sẽ hiện ra các bảng thông số. Tên hiện ra Unknown là do WM5.0 tự mặc định là first name (theo tôi nghĩ) còn tên trên SIM khi copy vào là last name. Tôi cũng chỉ biết cách là nhấn vào từng contact rồi sửa last name thành first name thôi. Lúc này thì OK ngay.

ndhuy

SIÊU DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dùng Simupload vẫn không được ngoctuan ạ! Nên không biết làm thế nào nữa! Đành phải làm theo cách này thôi.

ngoctuan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ndhuy said:
Về vấn đề contact của WM5.0 tôi cũng đã bị như bạn. Nhưng nó cho edit mà bạn. Khi sửa sẽ hiện ra các bảng thông số. Tên hiện ra Unknown là do WM5.0 tự mặc định là first name (theo tôi nghĩ) còn tên trên SIM khi copy vào là last name. Tôi cũng chỉ biết cách là nhấn vào từng contact rồi sửa last name thành first name thôi. Lúc này thì OK ngay.
Dùng Sim Manager thì để coppy từ máy vào Sim ( Đừng làm ngược lại nó sẽ ra contact toàn Unknown thôi vì máy hiểu mặc định là Surfix name mà ) Coppy từ Sim vào máy thì dùng Simupload trong thư mục gốc Windows thì sẽ Ok!

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...