Lỗi tắt nguồn đột ngột này là do main, pin hay do cái gì?

hdoraemonk

NHẬP HỘI
Cái này có lúc vài ngày mới bị, có lúc thì 1 ngày bị khoảng 2, 3 lần.
Đang dùng đột ngột tắt luôn. Phải tháo pin ra, đợi vài giây sau lắp lại mới lên bình thường.
Chứ lúc nó tắt xong. Bấm nút nguồn nó cũng chả lên, chỉ có cách tháo pin ra lắp lại mới được.
Không hiểu lỗi này do cái gì, pin lúc đó vẫn còn nhiều.
Hay do pin yếu rồi, hoặc do phần nguồn nào đó trên main.
Không để Auto On/Off.
Room đã up lại.
Phần mềm ít thôi, bộ nhớ còn nhiều.
Rốt cuộc là tại sao nhỉ?

chantinh14

NHẬP HỘI
Blackberry lỗi nguồn hầu như rất hạn hữu bạn à , khả năng do pin là 98% luôn :) mình gặp trường hợp này rất nhiều rồi :)
Bạn thay cục pin new xịn 100% mà dùng đừng mua pin cũ thời gian thọ của em nó cũng ko lâu đâu

tienlt

GÂY DỰNG
1 : thử lại máy bằng pin xịn , có thể quả pin bị lỏng thì sao nhỉ ?
2: máy sắp hư nguồn
4: up lai rom xem sao ?
3 : hàng dolly , sắp ra đi rồi

baminhduc83

GÂY DỰNG
Theo em nghĩ việc đầu tiên khi mà bị lỗi này thì cứ nên up lại bản ROM ổn định xem sao.

mobilepc

GÂY DỰNG
Thay cục pin đi bạn, mình cũng đã gặp lỗi này rồi. Nếu không hết thì kiểm tra lại phần cứng máy (chấu pin, nguồn)...

the

GÂY DỰNG
ROM bác dùng là bản nào?
Trước dùng ROM 5.0.0.411 khi pin báo Low thi thoảng bị tắt đột ngột. Giờ cài lên 509 thì chưa gặp hiện tượng đó.
Cách chắc chắn nhất để test xem do pin hay ROM là bác downgrade về 4.6 dùng đôi tuần xem sao!

daotoangroup

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Bản 5.0.0.509 dùng cũng ổn định lắm đấy

OVERLOCK

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình nghĩ là do rom bạn đang sử dụng, bạn up lại rom mới nhất đi, chứ BB ít khi lỗi sụt nguồn lắm, mà cho hỏi máy bạn là model gì, hàng dolly hay hàng xịn vậy ?

longtp

GÂY DỰNG
theo mình là do pin bạn ah. Lúc trước dùng 8700 cũng hay bị thế, tưởng do xài phải em dolly dởm, nhưng đem ra mới biết pin bị phù, mua cục mới thay xài tốt tiếp

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...