Lỗi Toshiba G810 mong giúp đỡ.

tzerox85

GÂY DỰNG
Các bác ơi con Toshiba G810 của em nó hết pin nhưng em vừa cắm sạc vừa đọc báo nên giờ nó không sạc được nữa, em đã thay pin khác, nhưng khi cắm sạc vào thì đèn đỏ vẫn nháy và không lên được, cứ đến màn hình boot là lại khởi động lại. như vậy nó bị làm sao vậy ạ ?

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bác ơi con Toshiba G810 của em nó hết pin nhưng em vừa cắm sạc vừa đọc báo nên giờ nó không sạc được nữa, em đã thay pin khác, nhưng khi cắm sạc vào thì đèn đỏ vẫn nháy và không lên được, cứ đến màn hình boot là lại khởi động lại. như vậy nó bị làm sao vậy ạ ?
Bạn đã kiểm tra sạc chưa? Cũng có thể do sạc bị trục trặc. Máy khởi động lại có thể do pin yếu nên không thể lên được

tzerox85

GÂY DỰNG
Em đã thử kiểm tra xạc rồi anh Hiển ạ, còn pin thì em đã thay quả khác vào nhưng vẫn vậy ạ.

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Khả năng vừa sạc, vừa đọc sách nên máy quá nóng, nhất là chỗ chân mạch sạc. Có thể từ đây gây hiện tượng như vậy! ! Em thử tìm cái sạc đa năng, găm tạm quả pin vào đó rồi cho vào máy xem. Cũng cắm thử qua máy tính xem có vào không

tzerox85

GÂY DỰNG
Em chưa thử cắm sạc đa năng nhưng qua USB em thử rồi nhưng đèn led đỏ nó vẫn nháy như sạc.

huysmall

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Khả năng pin thôi bro. Pin bro mua là thế nào?

tzerox85

GÂY DỰNG
Pin em kèm theo máy trúng đấu giá của bác Việt ạ.

tzerox85

GÂY DỰNG
Em thử quả pin khác rồi nó vẫn cứ lên đến màn hình boot rồi lại khởi động lại, cứ như vậy thôi.

honolulu87

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Có 3 khả năng xảy ra cho máy của bạn:
1. hư pin -> không thể
2. hư sạc -> cũng không thể
3. hư ic sạc pin. Mình nghĩ khả năng này cao hơn, do đèn vẫn báo nhưng điện không vào được pin. nếu đúng thế thì phải hàn thay con IC đó. Nhưng muốn làm đc phải kiếm con IC giống y chang. mà mình nghĩ, khó kiếm. Hic

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.