lỗi trong lúc cài đặt vista

2 Tháng hai 2007 lúc 19:39
ngồi cả buổi chiều cài vista
upgrade từ XP
cài đến đoạn cuối cùng
sau khi xong complete instal
boot vào WIN thì bị BSOD :((
lỗi dump physical memory :((
có ai bị như thế này chưa

may sao có backup sẵn dữ liệu trước khi cài đặt T_T

thanhnhan88

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng hai 2007 lúc 09:35
ko phải đâu , mà là do lỗi memmory mà .
XP của bạn có gì wan trọng ko ? có tài liệu thì chép wa 1 phân vùng khác , có chương trình thì bạn nên dùng phần mềm đóng gói lại thành file setup , nói túm lại là wan trong thì copy het wa chổ khác , sau đó dùng boot hiren đề vào partition 8.xx format c:\ theo NTFS , sau đó cài win vista từ dos là ổn nhất , chúc may mắn .

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng hai 2007 lúc 09:41
Theo mình thì lên han chế tối đa cách cài đặt upgrade. Nếu mà vẫn tiếc cái win bản quyển thì bác tạo 1 phần vùng mới (tầm 10-15Gb) đê tha hồ cài bản Vista nào mà bác thích. Mình thấy cài đặt mới từ đầu, loại bỏ win cu trên máy đi là hay nhất (đó là kinh nghiệm của mình)

thanhnhan88

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng hai 2007 lúc 09:45
oh ko nên , VIsta vậy chứ vẫn có lúc cần xài XP đó , bạn cứ cài 2 win xong xong ko sao het , mình cũng đang dùng 2 win đó thui , còn cái vista đừng nên upgrade mà cài từ dos , chọn phân vùng khác xp để nó tạo boot screen rùi mún vào cái nào cung dc .
Ngoài ra Vista cần tối thiểu là 15gb , càn lớn càng tốt bạn ơi, thấp wá máy chạy chậm lắm . tuyệt vời ở 25gb .

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin chào các thành viên HHVN

Bài viết này mình muốn cảnh báo mọi người về 1 kẻ lừa đảo, mà người đó có tham gia diễn đàn này, và cũng hoạt động mua bán, lừa nhiều người trong diễn đàn HHVN rồi, mình nhớ có 1 tus report về thành viên này rồi.
Nay mìn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday