Lỗi Up ROM Radio: No GMS

13 Tháng năm 2007 lúc 19:12
Help! Up ROM bị lỗi, các bác giúp em gấp . Chiều nay, em up ROM lên 1.13 thì bình thường, sau đó, em up tiếp thằng Radio 1.13. Mọi việc suôn sẽ, ai dè, up xong, HardReset nó cứ đơ ra ở màn hình QTEK và version của Radio được thay bằng "No GMS". E đã đợi cả tiếng nhưng không có tín hiêu. Hết đường, em up lại thằng Radio cũ . Nhưng em up cả chục lần đều bị cùng một lỗi . Máy không lấy được thông tin từ PPC và báo lỗi "Get Device Data Error". Sau đó thì PPC cũng treo cứng . Em hết cách rồi các bác a. Em đã check file log, lần nào cũng đến dòng "Open Port : [\\.\WCEUSBSH001] OK" là nó treo cứng. Bác nào có kinh nghiệm giúp e với . Hix, lần đầu up rom nên khổ thế đấy . Các Bác ráng giúp e . ^:^

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
13 Tháng năm 2007 lúc 20:17
Help! Up ROM bị lỗi, các bác giúp em gấp . Chiều nay, em up ROM lên 1.13 thì bình thường, sau đó, em up tiếp thằng Radio 1.13. Mọi việc suôn sẽ, ai dè, up xong, HardReset nó cứ đơ ra ở màn hình QTEK và version của Radio được thay bằng "No GMS". E đã đợi cả tiếng nhưng không có tín hiêu. Hết đường, em up lại thằng Radio cũ . Nhưng em up cả chục lần đều bị cùng một lỗi . Máy không lấy được thông tin từ PPC và báo lỗi "Get Device Data Error". Sau đó thì PPC cũng treo cứng . Em hết cách rồi các bác a. Em đã check file log, lần nào cũng đến dòng "Open Port : [\\.\WCEUSBSH001] OK" là nó treo cứng. Bác nào có kinh nghiệm giúp e với . Hix, lần đầu up rom nên khổ thế đấy . Các Bác ráng giúp e . ^:^
Tui ko thấy bác đề cập đến việc Soft reset. Cũng từng bị giống bác, nhưng SR là vào được.
Nếu ko được nữa bác thử tìm bản rom gốc ( ko cooked) thử xem được ko.
Ko nữa thì cho ra----> Y5 cafe,hehe

13 Tháng năm 2007 lúc 22:23
@DAI_GIA_SAI_GON: Thanks gợi ý của Bác.
Vụ Soft reset thì e đã chọt ... mà vẫn ko ăn thua.
Còn bản ROM khác (không cook), e cũng đã thử nhưng vẫn y chang. Vấn đề vẫn là sau khi mở port kết nối ở chế độ BL, nó không lấy được thông tin từ thằng PPC và thằng PPC treo cứng lun.
Hi vọng Bác nào có cao kiến.

hungnv

DJ-Nonstop(Zclack_VipLak)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng năm 2007 lúc 15:08
Trước hết máy của bạn bây giờ chỉ dùng được chức năng PPC thôi,còn Radio có thể bạn đã up nhầm bản hoặc do xung đột gì đó.
Trước hết bạn hãy down bản Rom cũ của nó về (Qtex 1.11)
Để thực hiện dùng chức năng PPC bạn hãy up lại Rom (nhớ bỏ radio nhé).
Sau đó bạn hãy up riêng phần radio thôi. Chỉ sợ đang up đến bao nhiêu % thì nó ko cho up nữa, còn nếu mà up xong mà vẫn bị như vậy thì bạn hãy up nhiều lần.
Ko phải chỉ dùng cách up đơn giản là kết nối với PC, bạn có thể mượn 1 máy khác của bạn bè rồi trút Rom vào thẻ nhớ rồi up trên máy mình hoặc dùng một số tool để thực hiện.
Chúc thành công.

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng năm 2007 lúc 17:35
@not4u:
Bạn xoá hết các file có trong thư mục chứa bản rom Qtek 1.13 đi và chỉ để lại 2 file MaUpgradeUt_noID.exeRadio_.nbf rồi tiến hành up lại radio là được thôi vì radio của bạn up chưa thành công, chắc chắn là như vậy.
Bình tĩnh và không cần phải cà cuống nghe bạn.
Chúc thành công.

23 Tháng năm 2007 lúc 19:52
hehe, nếu e ko nhầm thì bác đang xài bản rom qtek 1.13 (lastest ROM of Mag) . Hồi xưa e đã up thử dòng này và XDAII . trên thực tế nếu up rời bản radio sẽ bị lỗi radio. Nếu e nhớ ko nhầm thì để sửa lỗi này bác phải up trở lại bản 1.11 (OS+radio) sau đó mới tiến hành up đồng bộ lên bản 1.13 (rất mệt nhưng ko hỏng máy đâu mà lo). chúc bác thành công và nhớ đừng up riêng radio lần nữa:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào 1 ngày không xa trong tương lai, chúng ta sẽ có thể tung hoành trên không bằng những thiết bị bay cá nhân. Nghe cứ như là chuyện khoa học viễn tưởng vậy, thế nhưng công ty Boeing đã nói vào tháng 3 vừa qua rằng các mẫu drone chở khách có thể xuất ...
Lazada Vietnam Master card on Monday