Lỗi Win7 cần giúp đỡ

changluoi

GÂY DỰNG
Cài win 7 Ultimate thành công trên laptop nhưng tự dưng mỗi lần shutdown hoặc restart là nó đứng im. Có khi đợi cả 1 đêm máy vẫn chạy không thể shutdown được. Ai biết lỗi gì chỉ mình dùm với. Đã hỏi bác google rồi nhưng bác ý hok biết gì hết. buồn thảm luôn.:-&

cleopart

GÂY DỰNG
Bạn phải kiểm tra toàn bộ driver đã ok chưa, => click phải chuột vào cái My Computer -> Management -> tìm đến mục hardware,
Đặc biệt chú ý cái driver SM (-> Driver cho chipset) và cái power management -> cái này hay có trong laptopaptop

resque2

GÂY DỰNG
Thử mở Control Panel - System and Security - System -Performance Information and Tools - Advanced tools

Kiểm tra "Performance issues" (click View Details) coi máy bạn bị gì

Nếu không có events nào thì click "View Performance Details in Event Log" & kiểm tra mấy cái event 200 coi shutdown bị kẹt chổ nào nhé

baconcua85

NHẬP HỘI
Nếu Driver và Win ngon lành rồi thì có lẽ do bios.minh cũng ko rõ nhưng lần trc mình cũng có con toshiba L310 ngày mua thi dùng XP thì ko sao ,sau này khi mình cài Win 7 thi nó cũng bị đơ như vậy,nghĩ nó cũ rồi nên ko thích hợp cho Win 7 nên mình up bios sau đó thấy ngon lành.ko rõ lắm n co lẽ máy bạn cũng bị như vậy.

haltt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lỗi này đã có bản vá:
Windows 7 Update Module KB975496: A computer stops responding during shutdown if BitLocker is enabled on the system drive on a computer that is running Windows 7 or Windows Server 2008 R2
Go to the following Microsoft site to get the detailed information.
http://support.microsoft.com/kb/975496

hoặc bạn disabled BitLocker.
Kinh nghiệp khi cài win mới là phải update đầy đủ trên microsoft và nhà sản xuất máy.

tme_power

GÂY DỰNG
Bạn thử update lên xem có bị tình trạng vậy không. Nếu còn bị nữa thì cài lại WIN thôi. Cũng có khi cái đĩa WIN bạn cài nó bị lỗi

nmp20

GÂY DỰNG
có khi do bật chế độ update, lúc đó nó mới install nên đợi lâu đừng hỏi :)

manhtai264

GÂY DỰNG
Máy bạn lần nào shutdown hay restart cũng thế hay thi thoảng mới vậy? Máy mình thi thoảng cũng hay bị như vậy nhưng chủ yếu là do đang dùng, máy treo rồi mình force restart nên mới bị như vậy.

Bài viết cần bạn xem thêm

Máy ép chậm Kalite đang được rất nhiều gia đình tin tưởng và lựa chọn bởi những tính năng cũng như giá thành khá phù hợp với đại đa số gia đình Việt Nam. Vì vậy đi kèm với nó là rất nhiều người thắc mắc là máy ép chậm Kalite có tốt không?
Xem thê ...