Lỗi xạc pin của MPx220

MPx

NHẬP HỘI
#-o Có ai biết Motorola MPx220 đang chạy bình thường ,lúc xạc pin thì cả xạc nhanh lẫn cáp USB đều không nhận.Tôi đã thử vệ sinh tất cả những chỗ tiếp xúc,nhưng vẫn không có kết quả.Bác nào có kinh nghiệm hoặc biết chỗ nào có thể sửa chữa được làm ơn chỉ giúp tôi với.Xin cám ơn nhiều !

scandalous

GẮN KẾT
Có thể là pin chết. Thử sạc kẹp cục pin đi bác

MPx

NHẬP HỘI
Cám ơn lời chỉ giáo của bác,nhưng bác làm ơn cho hỏi tôi có thể kiếm cái xạc kẹp pin tương thích với MPx220 ở đâu?Cám ơn bác nhiều lắm.

thongtdvib

Siêu chuối
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nếu mà hết sạch pin thì bác cần cắm sạc điện ít nhất là 15 phút mới có tín hiệu, trường hợp xấu nhất, kích pin lên (mang ra dịch vụ), đây là lỗi phần lớn của Pin Moto.

GL

MPx

NHẬP HỘI
Cảm ơn các bác rất nhiều!Tôi đã phải mang máy qua Mr.Tiến ở 70 Tuệ Tĩnh,thì được biết là bị chết IC sạc.Nhưng mỗi tội sau khi thay IC sạc thì chỉ có phần sạc hoạt động tốt còn máy không thể Sync được với PC,thế mới đau chứ!Chắc phải dùng phone thiếu smart quá.... :-& :-& :-&

lionheart

GÂY DỰNG
MPx said:
Cảm ơn các bác rất nhiều!Tôi đã phải mang máy qua Mr.Tiến ở 70 Tuệ Tĩnh,thì được biết là bị chết IC sạc.Nhưng mỗi tội sau khi thay IC sạc thì chỉ có phần sạc hoạt động tốt còn máy không thể Sync được với PC,thế mới đau chứ!Chắc phải dùng phone thiếu smart quá.... :-& :-& :-&
Vẫn còn cách là sync qua bluetooth là được mà :>

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.