BÀN TRÒN Lớp học chữ đẹp và quan niệm về cái đẹp

Các thớt khác của ongnon
5 Tháng ba 2018 lúc 23:55
Bác @sathatvn có mấy lỗi sau:
1. Bàn ngồi chéo, tỷ lệ bàn và tay và sai nên cùi chỏ phải hạ thấp, cái này chụp hình được mà viết không được
2 Vở để chéo, vở phải để song song và nằm ở vai phải cơ.
3 Thân bút ngắn nên tay cầm sát và không chắc
4 Ngón út và áp út phải chạm vở
4 Ngón giữa phải kê lên thì cầm mới chắc
5 Thân bút phải đi qua nếp gấp TỰ NHIÊN của ngón trỏ, phần khoanh xanh thì bút sẽ chắc

Attachments

6 Tháng ba 2018 lúc 06:56
Bác @sathatvn có mấy lỗi sau:
1. Bàn ngồi chéo, tỷ lệ bàn và tay và sai nên cùi chỏ phải hạ thấp, cái này chụp hình được mà viết không được
2 Vở để chéo, vở phải để song song và nằm ở vai phải cơ.
3 Thân bút ngắn nên tay cầm sát và không chắc
4 Ngón út và áp út phải chạm vở
4 Ngón giữa phải kê lên thì cầm mới chắc
5 Thân bút phải đi qua nếp gấp TỰ NHIÊN của ngón trỏ, phần khoanh xanh thì bút sẽ chắc
Cảm ơn bác nhiều! E sẽ để ý điều chỉnh dần.

9 Tháng sáu 2018 lúc 00:20
Ngày nghỉ e tập tô các bác ạ,mỗi ngày bài tập là 1 tờ, mỗi chữ khoảng 10 lần.
Bác @ongnon xem giúp em bài tập e làm như thế được không ạ .
Phải sửa cầm bút tốt mới tập tô. Riêng để giấy như trên là đã không đúng rồi. Tô chỉ là bước 2 sau khi đã chỉnh tay và tư thế ngồi nhé.

12 Tháng bảy 2018 lúc 17:06
Con mình năm nay vào lớp 1. Bé thuận nay trái nhưng đang cố tập cho bé viết tay phải. Đang rất gian nan suy nghĩ để bé thuận theo tự nhiên hay cố tập tiếp cho bé viết tay phải để sau này dể dàng hơn trong việc viết lách. Đọc nhiều mà vẫn hoang mang

AT Alpi

Mr Myopic
GẮN KẾT
4 Tháng tám 2018 lúc 08:57
Con mình năm nay vào lớp 1. Bé thuận nay trái nhưng đang cố tập cho bé viết tay phải. Đang rất gian nan suy nghĩ để bé thuận theo tự nhiên hay cố tập tiếp cho bé viết tay phải để sau này dể dàng hơn trong việc viết lách. Đọc nhiều mà vẫn hoang mang
Bé nhà e cũng vậy, cháu sắp 5 tuổi, nhưng thuận tay trái, vẽ đều bằng tay trái
Hoang mang quá!
Không biết sau này đi học có khó khăn gì trong việc tập viết không

5 Tháng tám 2018 lúc 09:19
Mình là 1 người thuận tay trái và chân trái 100%, nhưng không ai biết mình thuận tay trái. Mọi thứ đều có thể. Bởi mọi thứ sẽ vẫn thiên về tự nhiên nhưng biểu hiện như bình thường, nếu có người chuyển tay để thành công thì hãy coi Nadal. Em luyện viết tay phải nhưng mọi thứ khác đều dùng trái.
Và chả có gì khó khăn cả, mọi thứ đều do tập luyện.

AT Alpi

Mr Myopic
GẮN KẾT
5 Tháng tám 2018 lúc 09:31
Mình là 1 người thuận tay trái và chân trái 100%, nhưng không ai biết mình thuận tay trái. Mọi thứ đều có thể. Bởi mọi thứ sẽ vẫn thiên về tự nhiên nhưng biểu hiện như bình thường, nếu có người chuyển tay để thành công thì hãy coi Nadal. Em luyện viết tay phải nhưng mọi thứ khác đều dùng trái.
Và chả có gì khó khăn cả, mọi thứ đều do tập luyện.
Thật ra e lo là lo giờ cháu cứ viết tay trái. Sau đi học cô giáo bắt viết t phải. Cháu chưa làm đc ngay như các bạn đâm ra tâm lý lo sợ

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các mod xử lý dùm em vụ này:

Bạn @Linh-tn thắng đấu giá nhưng không tiến hành giao dịch, gọi điện không nghe máy, nhắn tin không trả lời. Mong mod xử lý giùm. Em cảm ơn

https://www.handheld.com.vn/threads ...
Lazada Vietnam Master card on Monday