Lựa chọn giữa Treo 680 và Treo 750?

0918553311

Bán VLXD_TTNT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đọc mấy bài reply của mấy bác sao em thấy cứ chê pin của Treo 680 nghèo nàn quá vậy,em sắp sửa lấy 1 con để xài ne,có cách nào cải thiện pin em nó đc k vậy.

kysidondoc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
đã dùng máy palm thì tốt hơn nên dùng hệ điều hành palm để phát huy tối đa hiệu năng của phần cứng.
nếu các bạn chọn hdh windows mobile trên thiết bị cuiả palm. đồng nghĩa với việc bạn phải chấp nhận 1 số phiền toái như: màn hình vuông, khá kén ứng dụng và hầu như ít được cậpnhật. về phần mạng thì nếu bạn là dân xài wifi thì sự thiếu vắng wifi tr7ên 750w sẽ làm bạn hụt hẫn.độ cạnh tranh của các tiết bị của palm khi dùng windows mobile kém hơn hẳn các đối thủ khác và rất ít được cập nhật ( hiện nay hầu như không còn)

ngocuong8x

GÂY DỰNG
mình cũng đang dùng 1 em 680 m thấy em này thiết kế rất ổn, cầm đầm tay mà lại đẹp, m dùng crimson và rất ưng ý với màu của em nó. ai cũng bảo pin nghèo nhưng nên biết dùng tk thì cũng ko đáng ngại lắm, cẩn thận sạc pin cho em nó, là ok hết.
nếu đã chơi palm nên dùng palm OS cũng đa dùng WMM nhưng mà đúng là palm OS vẫn đẳng cấp hơn hẳn

shayny_ward

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em đang được chọn để nhận 1/2 con trên. Phân vân có nên dùng Treo 750 với WM không? Vì hiện giờ em cũng đang có cả TX và LifeDrive chạy Palm OS rồi. 2 con đó hình thưc có khác nhau nhiều không các bác nhỉ? Thanks all.
Tùy bạn chọn thôi, thế này nhé, kiểu dáng 2 em mandly như nhau ( có thể nói là song sinh, chỉ khác màu da), đó là phần xác
Còn phần hồn:
Palm 680: chạy Palm OS 5.0 truyền thống
Palm 750: chạy windows mobile ( hiện đã có bản room 6.5 )
Pin 2 em này ngang nhau ~ 2 ngày ( nếu dùng ít )
Địa chỉ tham khảo chọn mua: Dũng palm Trương Định ( nick newmembe16 trên handheld.vn)

toikhongtinai

GÂY DỰNG
Mình dùng Palm cũng tương đối nhiều, theo chủ quan của mình thì bạn nên chọn treo 750 vì vấn đề pin. Em 680 quả thật pin rất chuối

trungstar

GÂY DỰNG
Mình dùng Palm cũng tương đối nhiều, theo chủ quan của mình thì bạn nên chọn treo 750 vì vấn đề pin. Em 680 quả thật pin rất chuối

Mình thì ngược lại ,đã dùng palm thì nên dùng palmOs, 680 chỉ có khuyết điểm điểm duy nhất là pin kém nhưng điều này có thể khắc phục được .nếu dùng winmo thì thiếu gì máy dùng lại dùng palm .

badboybig

GÂY DỰNG
nếu đã dùng palm thì nên dùng palmOs, 680 chỉ có khuyết điểm điểm duy nhất là pin kém nhưng điều này có thể khắc phục được,bạn có thể mod pin và chỉnh thông số cài đặt pin dùng lâu hơn,cầm treo 680 hầm hố và rất độc

kjngboy

GÂY DỰNG
em đã xài qua treo 680 và thấy rất ổn nhưng hơi bực là máy không có wifi. nhiều lúc cần mà khó chịu. đây là vài ý kiến hạn hẹp của em mong ae đừng chém

Bài viết cần bạn xem thêm

Góc nhìn của các bác về vụ Hoài Linh - Nguyễn Phương Hằng ra sao ạ.
Liệu Hoài Linh có phải người đánh đổi cả sự nghiệp lấy chục tỉ tiền ủng hộ ko