Lựa chọn Netbook 10-12 inch với IBM X41, Dell D430

Các thớt khác của superman1983

superman1983

SUPERSPAM
GÂY DỰNG
Mình định kiếm 01 con lap nhỏ gọn để tiện mang vác nhưng không biết nên chọn cái nào trong những cái trên. Trước đây có xài qua Asus Eee PC mà thấy oải quá. Đang định làm em X41.
Bác nào đã dùng qua những con trên hoặc có em nào hay hay thì tư vấn giúp mình.
Thanks!:(

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em vote cho D430. máy cũ chỉ khoảng 500$

kid212

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Panasonic T4 hay W4 sẽ phù hợp với bác đó :)) . Gọn - nhẹ - pin tầm 6-7 tiếng . Giá 5-6tr

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em recommend bác nên dùng dòng X. Dòng này vẫn còn của IBM, vừa thanh thoát, vừa bền dã man, cày trâu bò.

Vì bác mua hàng 2nd nên khuyên bác nên để ý kỹ và test cẩn thận viên pin nhé.

Chúc bác sớm mua được máy tốt.

kid212

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Re: Lựa chọn Netbook 10-12 inch với IBM X41, Dell D430

Bạn có thể giới thiệu giùm chỗ mua W4 có pin 6-7 tiếng không? Tks

W4 thì qua bên 5 giây . Mua máy test pin cũ khoảng được 2-3 tiếng là ngon . Bạn muốn thì mua cục pin mới gia 160$ nữa . Vẫn rẻ và ngon hơn netbook nhiều ...

HaNaFTU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
X40 thì em có nhiều hàng mới đến 99% luôn. pin khoảng 4h. dòng X thì phải công nhận là cực bền, chỗ em làm rất nhiều dòng X nhưng đến giờ chỉ có 1-2 con bị hỏng trong tổng số vài trăm con nhập về, nó thậm chí còn bền hơn rất nhiều lần so với dòng T

chan_nhi

GÂY DỰNG
Nếu loại tầm 10" thì nên chọn loại nào các bác nhỉ ? Nhiều dòng quá, ko biết chọn dòng nào. Các bài review trên web đa phần là khen, ít chê. Mong muốn các bác trải nghiệm rồi chia sẻ. Thánk

hovang

GÂY DỰNG
em vote cho Dell Latitude D430, dòng này em dùng qua rồi. Bền khỏi nói, âm thanh nghe được, pin dùng khá ấn tượng với 4h dùng thực, nặng chỉ 1.2Kg.

shoplaptop

GÂY DỰNG
Netbook 10-12 inch với IBM X41, Dell D430 ko đc gọi là netbook, những dòng này xuất hiện khá lâu trước khi từ netbook ra đời, biết rằng định nghĩa , phân loại từ "netbook" hiện còn chưa thống nhất.
Netbook EEE Asus đời đầu màn hình 7" còn nhiều vấn đề, nhưng ko thể lấy cái này ra để đánh giá chung cho netbook đc.
Bạn thử xài cái Dell mini 10, HP 1000tu, Sony vaio W.... đây là những dòng máy mới, công nghệ. Với cách cài Winxp minimum tối thiểu, thêm cái word, exel, yahoo nó chạy như gió, thật tuyệt. :-bd

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt