Lựa chọn Netbook 10-12 inch với IBM X41, Dell D430

Các thớt khác của superman1983

HaNaFTU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu loại tầm 10" thì nên chọn loại nào các bác nhỉ ? Nhiều dòng quá, ko biết chọn dòng nào. Các bài review trên web đa phần là khen, ít chê. Mong muốn các bác trải nghiệm rồi chia sẻ. Thánk
Nếu bác cần bàn phím gõ thích thì xài mấy con HP mini vì bàn phím nó to và rất nhạy. Nếu xài asus thì có mấy dòng thiên về pin chạy cực lâu. Quan trọng là nhu cầu của bác cụ thể là như thế nào thì mới có thể nói rõ ưu nhược điểm phù hợp với bác hay ko chứ giờ nhiều loại thế làm sao nói rõ hết dc

cungfuvn

GÂY DỰNG
có bé này mới ra này bác ngâm cưu thêm xem ThinkPad X200
12.1, 2x2 UltraConnect II antenna , WWAN, Camera -> đáp ứng được nhu cầu di chuyển của bác + có camera tích hợp trên màn hình luôn .

superman1983

SUPERSPAM
GÂY DỰNG
Thanks các Bác! Con D430 thì mê rồi nhưng đang xài con Dell Vostro nên mua thì hơi phí! Em đang nghiên cứu con X41 nhưng lại ngại nó ra lâu rồi. Pin sợ bị chay hết!

cungfuvn

GÂY DỰNG
Thanks các Bác! Con D430 thì mê rồi nhưng đang xài con Dell Vostro nên mua thì hơi phí! Em đang nghiên cứu con X41 nhưng lại ngại nó ra lâu rồi. Pin sợ bị chay hết!

Tụi " trâu bò " này test pin dễ lắm bro. chỉ cần load soft trên site của lenovo mang theo test. báo xanh và số w cao là ổn.

HaNaFTU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
pin dòng này nó lâu chai lắm bác ạ! mấy lô hàng của em thấy hầu hết là pin 8 cell vẫn xài được 3,5-4h thoải mái

hannhell

GÂY DỰNG
không dùng D430 nhưng vẫn khuyên bạn nên dùng dell
bản thân mình đang dùng dell và vài người bạn cũng đang dùng dell
bền và pin tốt, nói chung là ổn

azulhau

NHẬP HỘI
em cũng đang muốn tìm 1 con (10") pin lâu một tí nhưng không biết có con nào không? tầm 5-6h wifi.
không biết mấy em này thế nào, bác nào dùng rồi cho em ý kiến nhé
1. asus 1005HA - con này thì em đã nghe tiếng rùi
2. Dell mini 10v
3. hp mini 1001
4. hp mini 1101
5. hp mini 1033
6. lenovo s10-2
em chỉ quan tâm đến thời gian wifi ( số cell) thôi. không quan tâm đến thời gian ( mình dùng là chính).

HaNaFTU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em cũng đang muốn tìm 1 con (10") pin lâu một tí nhưng không biết có con nào không? tầm 5-6h wifi.
không biết mấy em này thế nào, bác nào dùng rồi cho em ý kiến nhé
1. asus 1005HA - con này thì em đã nghe tiếng rùi
2. Dell mini 10v
3. hp mini 1001
4. hp mini 1101
5. hp mini 1033
6. lenovo s10-2
em chỉ quan tâm đến thời gian wifi ( số cell) thôi. không quan tâm đến thời gian ( mình dùng là chính).
số tiền là nhiêu bác?
Em thì em khoái nhất là hp mini 2140, 5101 vì nhìn rất sang trọng và cứng cáp
Ngoài ra có Asus 1101HA pin thì trâu khỏi nói rồi. wifi chắc tầm 8h mệt nghỉ, ko wifi chắc dc 10h

azulhau

NHẬP HỘI
tiền thì tầm 8tr thôi, nói thật bây giờ mà bỏ ra tầm >10tr mua netbook em thấy cứ ngu ngu thế nào í.
Do nhu cầu không lớn lắm nên cũng cố để mua 1 cái cho tiện.
em đang nghiên cứu:
1. asus 1005HA tầm tiền, kiểu dáng thì hơi nữ tính, pin cũng ngon
2. Hp mini 1101 thấy đẹp nam tính (thích thích), tầm tiền, còn pin thì chưa được kiểm nghiệm không biết thế nào.
3. Hp mini 1001, 1033 đẹp, rẻ nhất, pin không biết mấy cell thời gian dùng được bao lâu.
4. lenovo s10 cũng tạm nhưng chưa biết thế nào.
xin các bác tư vấn giùm em, dưới 10tr cái nào đáng mua. em chỉ cần pin dài làm việc liên tục tầm >4h.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...