1. duyanhle3009

duyanhle3009 CHÍNH THỨC

Nhận Likes:
    437
    Ratings:
    +443 / 14 / -0
    Mình nghe nói có rất nhiều loại giấy chất lượng cao của nước ngoài mà chưa có thông tin ji cả? xin mở cái box này để anh em tư vấn trao đổi.

2. TRUC DAO

TRUC DAO Handheld.vn Staff Member

Nhận Likes:
    3,848
    Ratings:
    +3,889 / 33 / -4
    Bút và mực thì đều đã có box riêng để trao đổi rồi, còn về giấy và sổ tay thì hôm trước mình post vào box bước đầu chơi bút do mình nghĩ bút, mực và giấy đều liên quan đến nghiệp bước đầu "chơi" bút máy...:)! Mình thì hiện nay có giấy hay sổ tay loại nào thì viết loại ấy, do mấy cuốn Moleskine và Rhodia mà về đến Việt Nam thì chi phí cao quá nên kham không nổi..;)! Nhân tiện bạn duyanhle3009 khai trương box về giấy mình xin trình diện mấy em sổ tay mình đang sử dụng:
    Đây là quyển sổ tay mình mua ở Siêu thị, khổ 9x13, giá 45k, giấy viết cũng tạm được.
    Còn đây là quyển sổ tay ông anh tặng, giấy trắng ngà viết cũng khá tốt, đặc biết có chỗ vắt viết bên hông cũng tiện lợi:
    Trong tương lai, mình sẽ chiêu mộ 2 em sau để viết thử thế nào..;)!

• Thích Thích x 1
  3. duyanhle3009

duyanhle3009 CHÍNH THỨC

Nhận Likes:
    437
    Ratings:
    +443 / 14 / -0
    Em xin bắt đầu bằng hãng này ạ. Một lựa chọn phổ biến của các bác nhà mình. Hôm trước thấy Bác Dũng, Bác Sang take note bằng giấy này ạ. giá bán bên Anh là 13$. Mong nhận review của các bác về loiaj này ợ

• Thích Thích x 1
  4. Akarivn

Akarivn www.4thcafe.com Staff Member

Nhận Likes:
    378
    Ratings:
    +378 / 2 / -0
    Rhodia là loại cũng phổ biến nhưng cũng tùy giới thôi ạ. Sổ hạng sang thực sự thì phải là mấy hãng làm thủ công của châu Âu (chủ yếu là Pháp, Bỉ, Áo, Ý) chứ loại sản xuất công nghiệp thì chỉ cho doanh nhân chính khách bình thường, cấp trung trung thôi (quan niệm của "tư bản giãy chết" nhé các bác).

Một số hãng "bình dân" nhưng "chuyên nghiệp" khác có thể kể đến là Moleskine (siêu nổi trong giới báo chí - từ moleskine được hiểu là sổ tay phóng viên luôn), Quo Vadis và Midori (của Nhật, gần đây cũng có dòng sản phẩm travel cạnh tranh với Moleskine).

Tất nhiên là còn nhiều hãng nữa nhưng để mà thử qua hết thì cũng gian nan lắm nên tạm thời em cũng chỉ dám kể thế. Một vài hãng của Trung Quốc hay Đài Loan bây giờ chắc cũng dùng được, chất lượng không quá thua kém so với "tụi Tây". Em có xài thử sổ của hãng Yasac, thấy khá vừa ý.

5. duyanhle3009

duyanhle3009 CHÍNH THỨC

Nhận Likes:
    437
    Ratings:
    +443 / 14 / -0
    Ở HN thì có thể tìm mua ở đâu hả bác? em hôm trước được tặng 1 cuốn LALO. cất tủ mãi vì sợ viết quen, nghiện không tìm được chỗ mua=))

6. TRUC DAO

TRUC DAO Handheld.vn Staff Member

Nhận Likes:
    3,848
    Ratings:
    +3,889 / 33 / -4
    Bạn Minh show quyển sổ tay hiệu Yasac lên cho mình xem thử với, nghe nói hoài mà chưa thấy mặt mũi em nó thế nào..;)!
    Bạn duyanhle3009 show em LALO lên cho anh em xem luôn nha..:)!

7. Akarivn

Nhận Likes:
    378
    Ratings:
    +378 / 2 / -0
    Khất bác Truc Dao thêm mấy hôm nhé. Em còn phải viết xong thư cho các bác trước :D !

8. crayonshichan

crayonshichan CHÍNH THỨC

Nhận Likes:
    13
    Ratings:
    +13 / 0 / -0
    Rhodia và Moleskine là 2 hãng phổ biến mà dân yêu bút hay dùng, còn hàng cao cấp hơn thì có lẽ cũng không dám màng đến, vì ae mình cũng chưa phải giới lắm của nhiều tiền, khoe đẳng cấp gì, ở đây chỉ là những người có sở thích yêu giấy, bút, mực, hướng đến những vẻ đẹp giá trị cổ truyền thôi. Tạm thời cố gắng có được Rhodia và Moleskine dùng cũng là mãn nguyện rồi. Rhodia có thể mua ở www.gouletpens.com. Còn Moleskine có khả năng mua được của www.[B]moleskine[/B]asia.comTrụ sở ở Hồng Kong, giá trên đó tính bằng Dola Hồng Kong, quy đổi ra thì vào khoảng hơn 300 một quyển, e chưa thử, để có dịp sẽ thử xem sao.

9. Lão Ngố

Lão Ngố Ngốc Bút Ông Staff Member

Nhận Likes:
    3,632
    Ratings:
    +3,807 / 128 / -2
    Em thì làm bên HH nên hay dùng giấy ĐL 100 có độ trắng tự nhiên của Bãi Bằng(loại này bên công ty em quảng cáo là chống lóa, chống mỏi mắt dành cho học sinh) xén về khổ A5 và viết thôi. Đang đặt hàng 1 cái bìa sổ A5 = da bò và khắc chữ laze nickname của em lên bìa. Hôm nào nhận hàng em sẽ post lên để các bác nhận xét.

• Thích Thích x 3
    • Ko thích Ko thích x 1
  10. Akarivn

Nhận Likes:
    378
    Ratings:
    +378 / 2 / -0
    Giấy đó có khổ A4 không bác nhỉ ? Và mua ở đâu thế ạ ?