Lương tối thiểu sẽ tăng... lên bao nhiêu

Các thớt khác của tuanibt

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cùng 1 tin, cùng 1 nội dung mà có ít nhất 3 giá trị khác nhau, cuối cùng là ai đúng.
vnexpress sáng nay đưa tin 800k, chiều nay thấy sửa lại là 730, tintuconline vẫn là 800k, công đoàn là 780k... O:) Tin thằng nào giờ

Cơ mà còn tận gần 10 tháng nữa mới tăng, thế mà công bố ngay từ bấy giờ, sắp tới giá cả sẽ tăng vài đợt cho tới khi lương tăng... chết dân đen
:-q

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thà đừng tăng, mỗi lầm rậm rịch bảo tăng (thường là trước nửa năm đến 1 năm) là giá thị trường tăng điên cuồng trước. Đến khi thấy lương tăng thì hóa ra lại thấp hơn thị trường. Cuối cùng đồng tiền mất giá, lương không đủ nuôi vợ con. :(

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em không thuộc dạng điều chỉnh của thôgn tư này. Em chỉ theo thông tư 1900-MY-WIFE thôi ạ!

Em chưa vợ nhưng tình hình là cũng đang phải tìm hiểu và học thuộc kỹ thông tư này, hix. :(

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo thông tin vỉa hè chính xác thì là 730 nghìn ạ. Còn theo tin của anh Hung Dữ và anh Béo thì lương tối thiểu vẫn thế, nghĩa là hàng tháng vợ cho 730 nghìn để ăn, uống, cafe, hút thuốc và ... tán gái.

minhai

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12,3% của 650k sẽ là 730k
Tức là 1 anh chuyên viên có bằng ĐH thì có lương 1708k, trừ đi 6% Bh = 1.605k...
Ôi, tiền lương k đủ 1 tháng đi học ĐH.

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Còn em thì đã từ lâu lắm rồi ko thèm quan tâm đến mấy tin tức tăng lương cơ bản nữa rồi. :D
Vợ bảo một tháng nộp 10tr, kiếm không đủ thì ... cùng lắm đi làm trai bao kiếm cho đủ. :D

PATE

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình đưa thẻ ATM nhận lương cho mụ vợ, mụ ấy bảo "thế thì con anh ăn bằng gì?" Hic!

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em còn khổ hơn bác PATE. Thẻ thì được giữ, nhưng sms thông báo có tiền hay chi tiêu thì trỏ vào số phone của bà xã. Lương, thưởng nọ kia chui tọt vào TK đấy hết, có bao nhiêu bà xã biết hết.

Thế nên lại giống bác luonghoanganh, muốn mua gì ra tấm ra món, muốn chơi đồ công nghệ, "hiếp ảnh",... thì phải chịu khó đứng đường làm giai bao. :D

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vợ em thì bẩu lương thì dc tiêu thoải mái, mua gì thì mua, vợ chỉ quản lí các khoản ngoài lương thôi. Thế mới chết!

Bài viết cần bạn xem thêm

Máy ép chậm Kalite đang được rất nhiều gia đình tin tưởng và lựa chọn bởi những tính năng cũng như giá thành khá phù hợp với đại đa số gia đình Việt Nam. Vì vậy đi kèm với nó là rất nhiều người thắc mắc là máy ép chậm Kalite có tốt không?
Xem thê ...