CHIA SẺ Lướt qua các trang thương mại điện tử hiện nay

Các thớt khác của huuquynh

Luong Thi Huong

NHẬP HỘI
Đã từng mua online khá nhiều, e thì thấy lazada giá sản phẩm rẻ nhất, nhiều ưu đãi. nhưng cũng có nhiều hàng nhái, kém chất lượng. Chỉ yên tâm khi mua hàng do lazada phân phối.
Sendo: đúng chất là cái chợ, nhiều quá thành ra loạn.
Shopee: thì quá nhiều hàng nhái, k dám chơi :D

Sent from my iPhone using HHVN Mobile

dandihome

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
mới mua hàng trên tiki và shopee. Đặt buổi sáng, buổi chiều có lun. Nhanh thật :)
Em cũng mới thử chuột bạch mua hàng trên shoppe thử xem sao, mua ở shop trọng HCM, sau 4 ngày thì nhận được hàng ngoài HN.
Kinh nghiệm là tìm shop nào có nhiều review tốt rồi mới mua, ko thì bỏ qua vì hàng kém chất lượng rất rất nhiều ạ

tory

NHẬP HỘI
thực ra tôi đã từng mua một đôi giày converse trên adayroi. Khi cầm hàng trên tay phát hiện ra là hàng fake. Comment trong phần review thì bị xóa. Nên từ đó cạch adayroi luôn. Tiki và lazada thì mua từ bấy đến giờ nhưng chỉ có lazada là chưa dính phốt nào. Còn tiki thì cũng dính 1 đôi giày fake ở đây.

dandihome

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
thực ra tôi đã từng mua một đôi giày converse trên adayroi. Khi cầm hàng trên tay phát hiện ra là hàng fake. Comment trong phần review thì bị xóa. Nên từ đó cạch adayroi luôn. Tiki và lazada thì mua từ bấy đến giờ nhưng chỉ có lazada là chưa dính phốt nào. Còn tiki thì cũng dính 1 đôi giày fake ở đây.
tất cả các review trên web thì admin có quyền cho phép/ không cho phép hiển thị mà bác
chắc bác mua hàng tại nơi ít giao dịch/ ít review nên mới bị tình trạng như vậy, khi mua hàng phải đọc kĩ thông tin shop, chắc ăn ơn thì bác nên chọn hình thức COD - nhận hàng mới trả tiền, nếu hàng fake thì trả lại luôn ạ

Phan Ngọc Huy

NHẬP HỘI
Món đồ giá trị cao nhất mình mua online là cái điều hòa trên adayroi. Mình đã tìm trên rất nhiều siêu thị điện máy để so sánh giá. Cuối cùng, mình đã đặt trên adayroi vì giá rẻ hơn 300k, được hoàn lại 10% = 1tr vào thẻ vin và được hỗ trợ 50% phí lắp đặt. Tính ra là rẻ hơn khoảng 2tr so với siêu thị :)
Hôm lắp đặt, 2 ông thợ có lấy thừa của mình tí tiền thế là bị quản lý bắt mang vào trả, sau đó từ nhân viên, quản lý và quản lý bộ phận lắp đặt đều gọi cho mình xin lỗi.
Quá là hài lòng ;)

dandihome

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Món đồ giá trị cao nhất mình mua online là cái điều hòa trên adayroi. Mình đã tìm trên rất nhiều siêu thị điện máy để so sánh giá. Cuối cùng, mình đã đặt trên adayroi vì giá rẻ hơn 300k, được hoàn lại 10% = 1tr vào thẻ vin và được hỗ trợ 50% phí lắp đặt. Tính ra là rẻ hơn khoảng 2tr so với siêu thị :)
Hôm lắp đặt, 2 ông thợ có lấy thừa của mình tí tiền thế là bị quản lý bắt mang vào trả, sau đó từ nhân viên, quản lý và quản lý bộ phận lắp đặt đều gọi cho mình xin lỗi.
Quá là hài lòng ;)
Nhiều khi các web nó chạy chương trình kích cầu và được hãng hỗ trợ nên mới có giá tốt, hồi em mua online trên trang của trần anh cũng thế, giá tốt nhất luôn (nhưng chỉ với hãng đấy/ seri ấy). Nhưng chỉ được vài bữa, nó hết chương trình rồi thì giá lại về như thường.
Nói chung mua cái gì vẫn phải tìm hiểu kĩ các bác ạ

hiruchan

NHẬP HỘI
Cái bọn shopee làm ăn rất vớ vẩn, hết hàng rồi hủy của người ta không thèm nói câu nào. Ít ra như lzd còn gọi điện xin lỗi này nọ + mgg

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đăng 1 bài đấu giá chiếc bật lửa Dupont Gatsby sáng nay.
Đến giờ vào thì lại ko thấy nữa, cho e hỏi bài bị xoá vì lí do gì vậy ạ?