Macbook cần cấp cứu..!

sannguyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng mười 2007 lúc 11:44
Em cũng ko biết post vào đây có đúng không nữa,có gì xin các mod thông cảm.Em có chuyện này nhờ các cao thủ giúp đỡ,em mới lấy con macbook được tầm 3 tháng,pin dùng rất giữ dìn(chỉ cắm pin khi mang đi còn ở nhà thì tháo pin dùng nguồn). Hôm qua em đang dùng pin thì tự nhiên máy tắt vụt(không phải do hết pin vì khi đó pin còn khoảng 60%).Giờ thì khi cắm pin vào bật máy không lên nữa,dùng nguồn không thì vẫn bình thường(cắm cả nguồn cả pin thì máy vẫn chạy bình thường vẫn báo sạc cả trên máy cả trên pin). Em lo quá chắc con pin của em tiêu rồi sao,bác nào có kinh nghiệm trong trường hợp tương tự thì chỉ cho em với? Nếu chết pin thì có được bảo hành không ,thủ tục như thế nào , mang tới chỗn nào, em ở hà nội.Mong các bác giúp đỡ giùm (máy em sách tay từ mỹ về huhuhu..!)

thutrang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng mười 2007 lúc 15:28
xài vậy pin còn dể hư hơn anh à,nên cắm sạc và xả 1 tuần 2 đến 3 lần chứ,muốn bảo hành phải check số sêrial trên site xem máy còn bh ko rùi phải có giấy Apple waranty nửa thì mang máy ra trung tâm bh của FPT hay Khải Thiên KTC(ko biết có ngôài hn ko)

kim

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng mười 2007 lúc 00:17
Em cũng ko biết post vào đây có đúng không nữa,có gì xin các mod thông cảm.Em có chuyện này nhờ các cao thủ giúp đỡ,em mới lấy con macbook được tầm 3 tháng,pin dùng rất giữ dìn(chỉ cắm pin khi mang đi còn ở nhà thì tháo pin dùng nguồn). Hôm qua em đang dùng pin thì tự nhiên máy tắt vụt(không phải do hết pin vì khi đó pin còn khoảng 60%).Giờ thì khi cắm pin vào bật máy không lên nữa,dùng nguồn không thì vẫn bình thường(cắm cả nguồn cả pin thì máy vẫn chạy bình thường vẫn báo sạc cả trên máy cả trên pin). Em lo quá chắc con pin của em tiêu rồi sao,bác nào có kinh nghiệm trong trường hợp tương tự thì chỉ cho em với? Nếu chết pin thì có được bảo hành không ,thủ tục như thế nào , mang tới chỗn nào, em ở hà nội.Mong các bác giúp đỡ giùm (máy em sách tay từ mỹ về huhuhu..!)
oái ! phải ko zậy. em cũng dùng pin theo kiểu này . ở nhà thì cắm trực tiếp qua nguồn, còn khi đi đâu thì mới lắp pin vào . thỉnh thoảng vẫn cho pin xả hết rồi mới xạc lại . Máy bác mua là máy mới zin hả ? Hic , thế em phải đổi cách sử dụng thôi. Mà theo em nghĩ thì cái lỗi này là do nhà sản xuất. hi, mình có làm gì đâu, rơi cũng ko, nc vào cũng ko, bác nên đi bảo hành thôi .

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười 2007 lúc 10:51
Mình dùng máy nhưng chả bao giờ tháo pin, nguồn điện thì cứ lúc nào có điện hay có điều kiện là cắm thôi, kết quả là pin dùng rất tốt.
Theo mình là chẵng cần phải tháo pin khi cắm điện, cứ để thế mà dùng vì bản thân pin nó có mạch bảo vệ nguồn, hơn nữa khi sạc pin máy tính sẽ tự kiểm tra, nếu pin đầy nó sẽ ngắt, không sạc nữa.

duongtran

no more choice
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười 2007 lúc 13:54
Theo cách hướng dẫn xài pin của Apple thì các bác xài khoảng 2 tuần thì nên xả pin 1 lần, tránh những trường hợp gắn xạc pin khi dung lượng pin còn trên 20%, nên gắn xạc nếu pin còn trên 90%, và xả pin thì nên xài máy cho đến khi máy tự động tắt và chuyển sang chế độ sleep, cứ để như thế khoảng 4h, sau đó gắn xạc vào và xạc liên tục cho đến khi full battery.....

duongcrazy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng mười 2007 lúc 23:26
ớ.vậy em xả pin bằng cách dùng cho nó sleep rồi cắm sạc vào xài tiếp thì có bị sao vậy không anh?
tình hình máy móc ông Sản thế nào up len cho pà con bít chớ.nghe nói em nó xuất ngoại về rồi hở.nhan sắc thế nào.hehe

Trí Hi-End

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười 2007 lúc 23:58
Tốt nhất là không nên cắm sạc thường xuyên khi pin trong máy còn đầy, ví dụ như 20%, vì như thế lâu ngày thì phần 20% đó sẽ có hiện tượng nhớ, không xả ra được và có hiện tượng chai pin. Nên gắm sạc khi máy gần hết pin, khoảng 5% là vừa. chú ý không nên để cạn kiệt pin, nếu máy đã báo 0%, mà còn tiếp tục sử dụng, có thể sẽ không sạc được (phải kích pin mới sạc được).
Mấy các khác thì có các bác trên đã nói, máy của mình cycle cout đã 37 lần sạc, mà pin chưa hề mất mAh nào

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
bb9xxx MAC OSX 3

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday