Macbook chạy Windows XP có vấn đề ?

18 Tháng một 2008 lúc 12:00
Em có đứa bạn dùng Macbook, do phần mềm làm việc ở cty chạy trên nền Windows nên nó cái Bootcamp và ban ngày ở Office thì để Windows suốt 8 tiếng. Máy rất nóng và đã chết HDD 1 lần, phải mang đi bảo hành ở FPT.
Thay xong được độ 2 tháng rồi thì bây giờ nó lại ... chuẩn bị dở chứng tiếp.

Có mấy câu em xin hỏi:

Em không rõ lắm nên muốn hỏi là liệu dùng Macbook mà chạy Windows XP thì cái OS này nó có thể kiểm soát phần Power Management của Macbook 1 cái tối ưu không ?

Thông thường thì khi máy không ở full-load, CPU tự động giảm tốc độ. Em không biết bên OS-X thì sao nhưng bên Windows thì bạn em check ở cái phần System, lúc nào nó cũng báo là chạy ở full-speed. Liệu đây có phải là lý do làm tăng nhiệt độ ?

Khi sử dụng Macbook, có nên đặt trực tiếp trên mặt bàn trong 1 thời gian dài không hay nên kê nó lên 1 chút để có Airflow bên dưới ?

:D có mấy câu hỏi ngu ngơ mong các bác chỉ giáo.

2 Tháng hai 2008 lúc 14:24
Một nguyên lý đơn giản của máy tính nói chung là sẽ không bao h chạy full process nếu không có phần mềm chạy. Lúc mới mua có tình trạng như thế không? Có thể virus chạy full process. Còn tất nhiên, full process thì nhiệt độ full luôn :x

malibu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 20:01
ôi dào em chả biết máy bác thế nào chứ em dùng MacBook Pro chơi PES2008 điên đảo gần hết 1 ngày có làm sao đâu :D Hay là của em nó gọi là Pro nên Pro hơn thật nhỉ :D Cái em Macbook này là mua lại hay mua brandnew? Mà kô khéo em sợ mua phải hàng Refurbished thì vừa :-S

ducphan_arch

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 23:17
Em có đứa bạn dùng Macbook, do phần mềm làm việc ở cty chạy trên nền Windows nên nó cái Bootcamp và ban ngày ở Office thì để Windows suốt 8 tiếng. Máy rất nóng và đã chết HDD 1 lần, phải mang đi bảo hành ở FPT.
Thay xong được độ 2 tháng rồi thì bây giờ nó lại ... chuẩn bị dở chứng tiếp.

Có mấy câu em xin hỏi:

Em không rõ lắm nên muốn hỏi là liệu dùng Macbook mà chạy Windows XP thì cái OS này nó có thể kiểm soát phần Power Management của Macbook 1 cái tối ưu không ?

Thông thường thì khi máy không ở full-load, CPU tự động giảm tốc độ. Em không biết bên OS-X thì sao nhưng bên Windows thì bạn em check ở cái phần System, lúc nào nó cũng báo là chạy ở full-speed. Liệu đây có phải là lý do làm tăng nhiệt độ ?

Khi sử dụng Macbook, có nên đặt trực tiếp trên mặt bàn trong 1 thời gian dài không hay nên kê nó lên 1 chút để có Airflow bên dưới ?

:D có mấy câu hỏi ngu ngơ mong các bác chỉ giáo.
bạn đang xài dòng nào? core duo hay core 2 duo.mình nghe nói core duo nóng, bạn thử chạy mac rồi update firmware thử xem(để sửa lỗi)!bạn kiểm tra thử win chạy ẩn chương trình gì?

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
bb9xxx MAC OSX 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

I have owned multiple DS systems all the way up to the 3DS in 2012, as well as a few others like the PSP. I stopped playing a few years ago and would like to get back into things but I really don't know which direction to go in. The 3DS library certa ...
Lazada Vietnam Master card on Monday