MacBook - có thật sự nóng?

xtitan

MQ4Ever
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng ba 2007 lúc 03:40
Em đang dự định mua 1 con MacBook mà thấy review và mọi người nói rằng nóng quá :( Cũng hơi ngại 1 chút vì hay để laptop trên đùi, xin hỏi mọi người là có quá nóng nếu dùng lâu ko ạ ? Nếu chiên được cả trứng thì .... :(
À còn nữa, lỗi random shutdown do cái sensor nhiệt thì những dòng máy mới đã được fix triệt để chưa ạ ?
Cám ơn tất cả mọi người

31 Tháng ba 2007 lúc 04:24
mình nghĩ chắc cũng ko nóng lắm đâu,mới đầu khi tính đổi wa xài mác mình cũng giống bạn thôi đi hỏi tùm lum nhưng nay thì thấy sướng :D ,cứ mua đi bạn ko hối hận đâu

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng ba 2007 lúc 06:00
nó rất nóng thật sự có thể nói là có thể có cảm giác gần phỏng nhưng chỉ khi ma`y chạy ták hay làm gì đó thôi, nói chung là xài được. Mac giải nhiệt bằng quạt thông wa khe hở đằng sau máy chứ ko có lỗ thoát trực tiếp nên cũng tụ nhiệt nếu bạn để sau máy kín quá

Hao Bui

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng ba 2007 lúc 13:56
Vâng thế nếu em để đằng sau máy thông thoáng, mà mùa hè mặc quần đùi để máy trên đùi có sợ bị phỏng ko bác Bun :D
Làm gì đến mức phải phỏng . Mac của Apple Mỹ , thì phải theo tiêu chuẩn khắc khe mới sản xuất bác ah . Với lại Apple tung ra macbook là để cạnh tranh với mấy hãng khác về chạy Win , nên bác cứ mua , an tâm mà dùm . Rất pro !

ka'

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng ba 2007 lúc 19:16
Ko nóng đến mức chiên trứng được đâu bác ơi :D:D:D . Để máy trên đùi mùa đông thì ấm lém, hehe, nhưng mừ mùa hè mà vẫn vác thêm cái máy trên đùi thì nóng chết thôi T.T

xtitan

MQ4Ever
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng ba 2007 lúc 20:13
chậc, em lại còn ở ngoài Bắc nữa chứ, sắp đến hè rồi, nằm giường mà dùng em nó thì liệu có được không bác ? Quần đùi áo cộc thôi, mùa đông thì khỏi nói rồi .....

ka'

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng ba 2007 lúc 22:09
Em cũng ở Bắc nè , mí hum trời bắt đầu nóng lên rùi, tình hình là để lên đùi ko ổn đâu bác ạ T.T . Em thấy có bác trên này rao bán kệ để lap đấy, bác thử xem sao

31 Tháng ba 2007 lúc 23:29
mình đang xài macbook, cũng chẳng thấy nóng lắm. Xài 2h để trên đùi vẩn ok. Pin xài khá lâu nếu bạn chạy hệ điều hành của Mac khoang 3h30. Con xài Win thi chỉ được 2h thôi.
Random shut down thi chưa thấy. cái macbook mua từ trước tết đến giờ vẫn không bị lỗi gì. Chúc bạn mua được máy tốt.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nikon D4 đối thủ ngang sức ngang tài với Canon EOS 1D X

Mặc dù có kích cỡ và hình dáng khá giống với các model tiền nhiệm, nhưng Nikon D4 được trang bị một cảm bi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday