Macbook dùng chuột cà giật !!

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng chín 2007 lúc 04:49
Các bác MacPro cho em hỏi , con Macbook trắng nhà em không hiểu sao cắm chuột (USB) vào nó cứ bị cà giật thế nào ấy , không được nuột lắm .
Em đã thử 3 con chuột (IBM/Razer/Seitek) đều bị như vậy. Trong khi dùng trên máy T43p hay T41 đều rất ngon .
Hôm nay đã mua con Mighty Maus về cắm thử , kết quả cũng vẫn thế , có khi còn thảm hơn nữa.
Con trỏ điều khiển không được trơn chu mà giật giật thế nào ấy.
Không biết bị lỗi gì , cổng USB vẫn hoạt động tốt.
Các bác mổ xẻ giúp em với , tốn tiền mà không được việc thì chán lắm. :(

duongcrazy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng chín 2007 lúc 13:40
trước e cũng bị như bác.hix hix.giờ bác lên google search Mousezoom về rồi chỉnh lại con trỏ sao cho nó thuận theo tay mình.sau khi e chỉnh thì nó cũng đỡ nhiều.Nhưng tốt nhất là bác nên mua chuột có độ phân giải cao cao 1 chút.e đang dùng logitech.thích vãi.và bàn kê chuột nên dùng cái tối màu.không hiểu sao,cùng 1 con chuột nhưng e dùng 1 cái bàn kê trắng và 1 cái tím thì thấy khác hẳn nhau pác ạ

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng chín 2007 lúc 04:45
con razer của em 1800dpi mà , còn con mighty maus là chuột chính hãng của apple mua hết 40€ .
Em nghĩ là do máy chứ không phải do chuột , vì em toàn di trên bàn có sao đâu, cắm vào con MB mới bị cà giật .
Để em nghiên cứu lại cái phần chỉnh mause của nó xem có khá hơn không.

23 Tháng chín 2007 lúc 12:17
Trên MAC tôi thấy dùng chuột càng xịn, DPI càng cao thì làm quen với chuột càng lâu ( chơi Star với War càng thấy tệ hại ). Hoặc bạn có thể mua 1 con chuột Noname, DPI thấp tầm 400DPI cắm vào sẽ thấy dùng không khác gì Windows. Đây không phải là lỗi mà có lẽ do bạn chưa cấu hình và cài đặt trình điều khiển phù hợp cho chuột. Hiện tại tôi đang sử dụng chuột Logitech mini mouse plus thấy không khác gì cách di chuyển trên Windows.

Hỏi mấy ông anh design lâu năm thì các ông ấy đều thích cách di chuột chậm của MACOS, vì di chậm nên thao tác xử lý phim ảnh sẽ chuẩn xác hơn.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
D MAC OSX 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Apple vừa mới khởi chạy một trang có tên gọi là Data and Privacy (Dữ liệu và Quyền Riêng Tư) trên website của mình. Khi truy cập vào đây, người dùng có thể kiểm tra và tải về tất cả các dữ liệu mà công t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday