Macbook Pro EFI Firmware update 1.4

imax

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng chín 2007 lúc 12:48
Mới thấy trên site Apple, các bác up thử xem có cải tiến gì không nhé :D

imax

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng chín 2007 lúc 13:29
Các lưu ý khi update:

* EFI Firmware tương đương ROM BIOS của PC :D
** Cắm điện cho Macbook Pro khi update và không tắt máy khi chương trình đang chạy

1- Sau khi download chương trình update tự động chạy và yêu cầu Shut Down hệ thống -> chọn Shut Down và nhập password (nếu có), máy sẽ tự động close các chương trình đang chạy và Shut Down.

2- Bấm và giữ phím Power cho đến khi đèn Standby nhấp nháy mới thả ra, nếu bấm mà không giữ phím Power thì đèn Standby chỉ sáng lên rồi tắt và chương trình update sẽ không chạy được :eek:

3- Sau 1 hồi bíp dài và to :D bấm phím Power lần nữa để update EFI Firmware

4- Thưởng thức EFI Firmware mới :D

Chúc các bác thành công

ROM mới sau khi update đây ạ :D

imax

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng chín 2007 lúc 14:25
@bác mới xài Mac đúng không? Vì mình nhớ firmware này update từ lâu lắm rồi mà. Bấm update hôm nay không có cai phần đó??? Bác xem lại ngày update của cái firmware đó là ngày nào nhé!
Bản Firmware 1.4 này release ngày 27/9/2007 bác ạ, dùng cho Macbook đời trước Santa :D , có lẻ bác đang dùng Macbook Pro Santa với Firmware 1.3 (release hồi tháng 7) nên bác nhầm bản 1.4 này rùi :D

Firmware 1.3 dành cho Santa

Firmware 1.4

imax

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng chín 2007 lúc 17:19
Nghỉ cũng lạ nhỉ core duo và core 2 duo chỉ khác nhau con CPU thui mà, sao lại dính dáng đến Bootcamp thế ko biết :(

Thôi để nhờ Bác Mod chỉnh giúp lại tiêu đề Macbook Pro Core 2 Firmware update cho khỏi nhầm lẫn ạ :D

thinh3d

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng chín 2007 lúc 01:23
Cài rồi mà chả hiểu cái "improve performance" nó làm đc cái j nhỉ :D Ko biết có sửa đc cái lỗi ko tương thích với WPA ko nữa :(

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
bb9xxx MAC OSX 3

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

do thích em orient mako pepsi từ lâu. nên e có tích cóp được ít. thấy có bạn có nick pham quang chien đăng bán. giá 2 bên thoả thuận là 1.5t. e phi từ vĩnh phúc xuống cầu diễn để giao dịch. đến nơi đúng như topic của bạn ấy nói là vòng benzen k xoay ...
Lazada Vietnam Master card on Monday