Mách giúp em cách cài cạc mạng với

trungnien

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chào các huynh, tui có con máy bàn HP dx2355 MT chip AMD Athlon (tm) II X2 240 Processor. Mình vào www.hp.com dow driver về, hiện giờ đã cài đc win XP, các driver sound, modem, vga nhưng không cài được cạc mạng. Nghe nói dòng AMD này cài Driver rắc rối hơn Intel. Nhờ các bác mách giúp xem làm thế nào bi giờ? Chẳng lẽ lại vác máy đến Bảo An thì ngại quá.

canhsong73

GẮN KẾT
Không biết bạn đã tải đúng driver của card mạng chưa? Bạn hãy kiểm tra kỹ lại và tải đúng driver của card mạng là ok thôi. Dòng AMD hay Intel cũng đều giống nhau cả thôi

batnc

GÂY DỰNG
Không rõ máy bạn dùng Chipset gì? Nếu dùng chipset Nvidia thường thì driver LAN được tích hợp trong driver chipset. Cái này bạn có thể lên trang Nvidia download về (chỉ trong trường hợp bạn dùng chipset Nvidia thôi nhé).

Mình đoán vậy thôi, còn thông tin chính xác thì chờ feedback của bạn.

longdau

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào các huynh, tui có con máy bàn HP dx2355 MT chip AMD Athlon (tm) II X2 240 Processor. Mình vào www.hp.com dow driver về, hiện giờ đã cài đc win XP, các driver sound, modem, vga nhưng không cài được cạc mạng. Nghe nói dòng AMD này cài Driver rắc rối hơn Intel. Nhờ các bác mách giúp xem làm thế nào bi giờ? Chẳng lẽ lại vác máy đến Bảo An thì ngại quá.

Bạn thử dùng bản ghost cho nhiều máy xem, thường nó tích hợp nhận diện full drive.

tran hoang dom

GẮN KẾT
Nếu cạc mạng không bị lỗi (chuyện này cũng hay xảy ra) thì driver của Bạn tải về chưa đúng thôi. Tìm và tải bản khác về là OK

hungtt7

GÂY DỰNG
Thực ra không phải là Intel hay AMD cái nào cài Driver khó hơn cái nào!
Đầu tiên bạn hãy xác định đúng tên Driver của bạn sau đo lên trang chủ của nó tìm chắc sẽ ra.
Mình cũng đang dung AMD nhưng máy TOSHIBA, mình cài Windows7 và cài được hết Driver.
Chúc bạn thành công!

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...