Macpro17 uni...và windown7

trieunam

GÂY DỰNG
Mình cài win7 với Key bản quyền (150k) trên Macpro17 uni bằng bootcamp,nhưng chỉ dùng đc 1 vài lần là "màn hình xanh":-q Cài đi cài lại rồi vẫn thế. Có bạn nào gặp trường hợp vậy chưa??? Lỗi win hay lỗi driver bootcamp nhì??? Thanks

iStuff

macintosh addict
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cài Win bị lỗi rồi, bác nên dùng thử 1 cái đĩa khác cài lại thử xem sao, chạy Mac có hay bị treo ko vậy .......... nếu có thì chắc vấn đề về ram hoặc hdd .....

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ỉ, cài bằng bootcamp làm gì nữa nhỉ

+ trong lúc cài mac ( bạn chọn làm 3 phân vùng đi )
_ phân vùng cài mac định dạnh jod ( cho dung lượng bao nhiêu tùy)
_ phân vùng cài win 7 : bạn chọn 50G hoặc 60G cho nó thoải mái ( phân vùng này chọn là FAT nhé )
_ phân vùng còn lại bác cũng nên chọn FAT luôn đi ( sau khi cài xong win thì format nó lại thành NTFS nhé, chứ ko copy file dung lượng lớn quá nó báo lỗi

tiến hành cài OS X trên phân vùng đầu tiên
cài xong rồi thì tắt máy
bỏ đĩa win 7 vào
bật máy, nhấn nút táo hay option đó quên dzồi :D để nó hiện menu lựa chọn khởi động
chọn cái ổ dvd và tiến hành cài win lên cái phân vùng FAT mà chọn 50g hay 60g chi đó

thế thôi

cài đơn giản mà, cài xong win ròi bỏ đĩa OSX vào tiến hành cài driver và bootcamp để chỉnh hotkey cũng như multi touch cho con mouse

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đa phần do thằng BootCamp mà ra, em đã dùng thử bản 3.0 với dung lượng 980M khá ổn cho Winodws 7 Home Pre, Pro và Ultimate.

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác dùng Windows trên MacBook Pro cẩn thận... vì rất nhiều phản ảnh từ người dùng là: Windows chạy trên MBP .....đẹp.... hơn Windows trên máy khác!

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác dùng Windows trên MacBook Pro cẩn thận... vì rất nhiều phản ảnh từ người dùng là: Windows chạy trên MBP .....đẹp.... hơn Windows trên máy khác!
Đẹp em chưa nói tới, nhưng mà mac chạy Win nóng lắm, chả như chạy Mac.... < chắc vì Bootcamp thì MacOS vẫn chạy nền > nên ai nghĩ việc mua Mac về xài win, cân nhắc đôi chút :D

trieunam

GÂY DỰNG
Đã giải quyết đc vấn đề. Do sau khi cài win,mình chia thêm 2 phân vùng nữa,1 dành cho mac,còn Fat dành cho win nên bị lỗi:) Bi h chỉ chia 1 phân vùng Data,cả mác và win dùng chung là ok.Lúc đầu cũng nghĩ do lỗi win 7,nhưng ko phải:)

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.