Màn hình bị đốm sáng???

Các thớt khác của truongvt44
30 Tháng chín 2007 lúc 19:18
Hôm nay mình đứng dậy và hình từ trên xuống thấy bất ngờ phát hiện ra màn hình LCD của con laptop có 2 vệt sáng, nhìn thoáng qua cứ ngỡ là do ánh xạ của cái đèn nào đó xung quanh. Nhưng mình kiểm tra kỹ hơn thì bất ngờ quá, nó không phải bị phản xạ từ đèn mà bị dính trên màn hình luôn!!! Nó màu sáng trắng, như dấu in chìm của đồng tiền giấy nghiêng một góc khoảng 30 độ thì nó hiện ra rất rõ.
Trong khi đó màn hình vẫn hoạt động bình thường.

Có ai biết nguyên nhân vì sao không?

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng chín 2007 lúc 22:36
Hôm nay mình đứng dậy và hình từ trên xuống thấy bất ngờ phát hiện ra màn hình LCD của con laptop có 2 vệt sáng, nhìn thoáng qua cứ ngỡ là do ánh xạ của cái đèn nào đó xung quanh. Nhưng mình kiểm tra kỹ hơn thì bất ngờ quá, nó không phải bị phản xạ từ đèn mà bị dính trên màn hình luôn!!! Nó màu sáng trắng, như dấu in chìm của đồng tiền giấy nghiêng một góc khoảng 30 độ thì nó hiện ra rất rõ.
Trong khi đó màn hình vẫn hoạt động bình thường.

Có ai biết nguyên nhân vì sao không?
Nhiều khả năng màn hình của anh bị một vật nào đó đè vào trong một khoảng thời gian dài nên mới có hiện tượng như vậy. Chắc anh phải sống chung với lũ thôi, hoặc thay màn hình mới!

1 Tháng mười 2007 lúc 10:01
Nếu là màn hình mới thì mình cũng đã gặp trường hợp tương tự, khi mình mới mua Vaio được vài hôm mới phát hiện ở giữa màn hình có một vùng sáng trắng hơn bình thuòng to bằng ngón tay cái. Em cũng lo lắm nhưng cứ liều dùng vài tuần thì nó hết hẳn, bây giờ OK rồi. Còn nếu màn hình của bác mà đã dùng lâu thì chắc là có vấn đề thật đấy. Bác nên mang đi BH

1 Tháng mười 2007 lúc 11:03
máy còn bảo hành không thì BH đi bác ạ
mà chắc hết bảo hành roài đúng không?
chứ không thì lên đây hỏi làm quoái gì.
tình trạng này chắc là phải " sống chung với lũ thôi "

1 Tháng mười 2007 lúc 12:01
ác, máy mình mua là đời đầu của lenovo Y400. ngày sản xuất cũng mới chỉ là tháng 5/2007. lấy đâu ra con lenovo Y400 hết bảo hành trong thời điểm này chứ. Mà máy cũng mới chạy được 4 tháng thôi à.

Vết tích đó mới chỉ là 2 chấm sáng nhỏ thôi. Chẳng biết đi bảo hành người ta có chịu sửa không nữa?

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday