Màn hình cảm ứng O2 Atom bị đơ bất ngờ...

Status
Không mở trả lời sau này.

cenchom

GÂY DỰNG
Chào các pác, em hiện đang gặp rắc rối với màn hình cảm ứng O2 Atom! Đang dùng yên lành con Atom Life (đã hơn 1nam rưỡi) thì mới sáng nay, sau khi cài SbpMobileShell v3.5, khởi động lại vẫn thấy ngon lành. Nhưng sau khi tắt màn hình bằng nút Power, bật lên lại thì CẢM ỨNG bị đơ luôn, k làm ăn ji` được nữa! Lúc đó e nghĩ chắc máy bị treo. Sau khi Restart lại máy thì mọi thứ OK như cũ, cảm ứng dùng bình thường! Vậy mà 5' sau bật màn hình máy lên lại thì ôi thôi cảm ứng của e lại bị đơ k sao thao tác được. Thử đi thử lại hàng chục lần vẫn vậy, khởi động lại thì cảm ứng dùng bình thường, tắt màn hình rùi bật lại thì cảm ứng k dùng được! Lúc đầu e nghĩ là do máy không tương thích với Spb 3.5 mới nên cũng ráng dùng phím bấm cứng để uninstall. Nhưng xong rùi vẫn không xử lí được lỗi cảm ứng bị đơ này!!! E đã HARD RESET 2 lần nhưng tình trạng vẫn như cũ, k làm ji` được. Vào đây nhờ các cao thủ WM gần xa, Mod...giúp đỡ khắc phục lỗi trên!!! CÁM ƠN AE RẤT NHIỀU!

P/S: Hiện tại máy không dùng đc cảm ứng nên e k nhắn tin đc, chỉ bấm số chay thôi nên rất sốt ruột...(E k nghĩ cài lại ROM có thể khắc phục đc! Vì bản ROM e đang dùng quá tốt, cho đến khi gặp sự cố này)

vtconan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em nghĩ khả năng máy đã bị hỏng màn cảm ứng(cảm ứng khác màn hình bác nhé,nó nằm trên mằn hình).Tốt nhất bác thử upron khác coi sao,nếu vẫn vậy thì lỗi màn cảm ứng rùi!

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Theo mình có thể chỉ do xung đột đó thôi. vì sau khi SR cảm ứng lại bình thường mà. Tốt nhất, bạn nên thử gỡ bỏ các chương trình mới cài trước đó hoặc Hard reset thử xem!

dongni filth

GÂY DỰNG
Cám ơn các bro. Chờ hoài không còn ai khác ý kiến mình đành phải Up Rom lại rồi. Thanks All!
@ @
cái đó mình nghĩ 100% đích thị là do file auto configuration ;)) nó vẫn còn tồn tại trong My Device, dù bạn có HR trời đi chăng nữa nó vẫn chình ình trong đó, mình ko nhớ tên file đó là gì (*.cvs hay j j đó) bạn dùng resco explorer, check chọn "xem thuộc tính ẩn" rồi vào lại đường dẫn đã cài đặt SbpMobileShell v3.5, xóa đầu nó đi, SR lại và enjoy nhé!
Bạn Cenchom này mình thấy hễ máy có trục trặc sơ sơ chi là HR em nó liền, tội vãi, có ngày ăn nhầm Rom cook tầm bậy là bán xác máy lun đó hén

cenchom

GÂY DỰNG
@ @
cái đó mình nghĩ 100% đích thị là do file auto configuration ;)) nó vẫn còn tồn tại trong My Device, dù bạn có HR trời đi chăng nữa nó vẫn chình ình trong đó, mình ko nhớ tên file đó là gì (*.cvs hay j j đó) bạn dùng resco explorer, check chọn "xem thuộc tính ẩn" rồi vào lại đường dẫn đã cài đặt SbpMobileShell v3.5, xóa đầu nó đi, SR lại và enjoy nhé!
Bạn Cenchom này mình thấy hễ máy có trục trặc sơ sơ chi là HR em nó liền, tội vãi, có ngày ăn nhầm Rom cook tầm bậy là bán xác máy lun đó hén

Cám ơn ý kiến của bác dongni "PHỊCH"! bác mà trả lời sớm cho e thì có phải tốt hơn không. Dù sao bjo e cũng đã up Rom lại ngon lành rùi! Bác tài thật!!! :-? Cái ji`lquan đến WM bác cũng biết tất tần tật cứ như Admin ấy.

TungTom1

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Có bài cảu bác dôngnghi, em thấy cugnx có cái để đề phòng rồi , hôm vừa rồi mới mua con o2 Atom nó là hàng dùng rồi nên em cũng cần có mấy thứ lỗi để đề phòng nhỡ có gì còn biết để sửa

dongni filth

GÂY DỰNG
Cám ơn ý kiến của bác dongni "PHỊCH"! bác mà trả lời sớm cho e thì có phải tốt hơn không. Dù sao bjo e cũng đã up Rom lại ngon lành rùi! Bác tài thật!!! :-? Cái ji`lquan đến WM bác cũng biết tất tần tật cứ như Admin ấy.
bác rút kinh nghiệm nhá, lần sau đừng có lăn tăn up rom nữa, rước họa vào máy :))
E cũng chẳng có gì tài cán như admin đâu ợ, oan wa'
Có bài cảu bác dôngnghi, em thấy cugnx có cái để đề phòng rồi , hôm vừa rồi mới mua con o2 Atom nó là hàng dùng rồi nên em cũng cần có mấy thứ lỗi để đề phòng nhỡ có gì còn biết để sửa
mua 2nd đừng chơi máy thứ O2 atom,mini,exec... nó xuống cấp trông thảm thương lắm, hôm bữa ngồi cafe Long cầm máy Atom của thằng bạn xem, đag dòm dòm nó rơi lun cái nắp lưng xuống đất làm em hoảng vãi hàng lun ạ =))

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.