Màn hình Dell E1505 chớp liên tục khi rút nguồn

Các thớt khác của phamminhquan
7 Tháng tư 2007 lúc 01:52
Máy Dell E1505 em để máy xài qua nguồn khoảng được 20' rồi sau đó em vừa rút phích cắm nguồn ra là tự nhiên màn hình giật liên tục không cách chi làm cho nó bình thường lại được trừ khi stand by rồi bật lại thì mới bình thường (gập màn hình cho tắt rồi bật lại cũng không được , chỉ có stand by mới hết )

Nếu không cắm điện mà xài pin ngay từ đầu thì không sao cả ! xài đến hết cục pin cũng không bị giật.Hoặc cắm điện liên tục xài cả ngày cũng không sao

Có ai bị giống em không vậy ? Các bác về thử làm giống em xem sao ? Cắm nguồn cho máy, rồi đang xài được khoảng thời gian rút phích điện ra xem có bị giống em không vậy ?

7 Tháng tư 2007 lúc 22:06
tiếc là em không có pin nào để thử, nhưng mà pin mới mà không lẽ bị hư ? Với lại nếu là do pin thì tại sao stand by rồi bật lại thì được ? Với lại em dùng không nguồn bình thường vẫn tốt ==> pin đâu có hư ?
Mà mấy bác có thử trên máy các bác có bị giống vậy không ?

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tư 2007 lúc 01:27
tiếc là em không có pin nào để thử, nhưng mà pin mới mà không lẽ bị hư ? Với lại nếu là do pin thì tại sao stand by rồi bật lại thì được ? Với lại em dùng không nguồn bình thường vẫn tốt ==> pin đâu có hư ?
Mà mấy bác có thử trên máy các bác có bị giống vậy không ?
ko bị, nếu ở HN qua tớ cho mượn viên pin mà thử :D

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tư 2007 lúc 12:34
Khi chuyển đổi trạng thái bất thình lình khi thì nguồn không đạt dòng cung cấp ngay tức thời sẽ bị tình trạng chớp màn hình như thế do bo cao áp của màn hình kg đủ nguồn để khởi động ngay. Theo như bác nói thì có lẽ cục pin ấy có vấn đề rồi thay cục pin khác thử xem bảo đảm sẽ hết ngay !

Bài viết cần bạn xem thêm

E có đọc bài này rồi, và e cũng quên là e đã đọc những gì rồi
Thú thật là đọc lại nhưng ko có đọc hết, nhiều thuật ngữ quá
E thì chỉ nhớ đc vài cái chính thôi
Bài này trên web bên mình có lâu rồ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday