Màn hình đen khi khởi động !

28 Tháng mười hai 2007 lúc 18:52
Khi khởi động Vista các bác có bị hiện tượng màn hình khởi động chạy ở màn hình đen 1 lúc rồi mới vào được win. Màn hình chạy rất nhanh nên không đọc được gì hết . Bác nào biết giúp tui với , để vậy rất khó chịu. Con IE7 thì hay tắt ngang . Đã format ổ cứng cài lại nhưng vẫn bị hiện tượng này. :mad: Thanks

dinhhaiyt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười hai 2007 lúc 20:40
Khi khởi động Vista các bác có bị hiện tượng màn hình khởi động chạy ở màn hình đen 1 lúc rồi mới vào được win. Màn hình chạy rất nhanh nên không đọc được gì hết . Bác nào biết giúp tui với , để vậy rất khó chịu. Con IE7 thì hay tắt ngang . Đã format ổ cứng cài lại nhưng vẫn bị hiện tượng này. :mad: Thanks
Bác dùng Vista gì,có bản quyền không.Nếu ko có thì bác thử mua cái DVD khác xem.có 15K thôi,ngày trc em cài ban đầu cũng nhiều lỗi lắm.nó còn không nhận Driver ( mặc dù đã cài theo đĩa đi kèm ) mua bản khác ( của hàng khác ) về chạy ngon lành :D

30 Tháng mười hai 2007 lúc 09:30
Bác dùng Vista gì,có bản quyền không.Nếu ko có thì bác thử mua cái DVD khác xem.có 15K thôi,ngày trc em cài ban đầu cũng nhiều lỗi lắm.nó còn không nhận Driver ( mặc dù đã cài theo đĩa đi kèm ) mua bản khác ( của hàng khác ) về chạy ngon lành :D
Mình dùng bản Vista 20k (Hê...hê...). Chắc xài hàng rởm nên nó vậy . Nhưng cái thằng IE7 nó hay tắt ngang lắm , đã cài thử Fire Fox 2 nhưng cũng bị .

malibu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười hai 2007 lúc 10:05
Mình dùng bản Vista 20k (Hê...hê...). Chắc xài hàng rởm nên nó vậy . Nhưng cái thằng IE7 nó hay tắt ngang lắm , đã cài thử Fire Fox 2 nhưng cũng bị .
thế thì làm như bác dinhhaiyt ý bro. Format lại ổ xong mua đĩa ở cửa hàng khác (em hay mua đĩa ở Hiệp Lực 2 gần the220 ở Lí Nam Đế, nếu bác ở HN :D) về cài chắc sẻ khỏi mấy cái bệnh kia đấy :cool:

30 Tháng mười hai 2007 lúc 12:12
Cái hiện tượng đen màn hình khi khởi động này tui cũng bị 1 vài lần nhưng theo tôi thì không phải là do đĩa cài đâu. Tôi được biết là do card màn hình, Vista tự nhận card màn hình thì cũng lên được tất cả các hiệu ứng liên quan đến card màn hình nhưng mà nếu không đúng thì sẽ bị như thế. Ví dụ như tôi card màn hình Geforce 7200 nhưng vista nhận là Geforce 7100(7300) thì khi khởi động thì có hiện tượng đen mà hình khi vào Vista vào đến phần đánh pass thì dừng đen xì. Mong các bạn cài card màn hình thật chuẩn sẽ giửi quyết được vấn đề.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday