Màn hình gương và màn hình thường !!!

Các thớt khác của cold_blood_boy178
Dạo gần đây thấy mấy laptop đa số đều có gắn màn hình gương, vậy theo các bạn màn hình gương có thật sự đẹp hơn màn hình thường kô?
Tại theo mình thấy khi mang ra ngoài cứ có cảm giác chói chói nếu ở góc nhiền kô vuông góc với màn hình. Có điều công nhận nhìn từ xa tới thì nó có vẻ style thật.

Ai xài nhiều xin cho biết ý kiến đi

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dạo gần đây thấy mấy laptop đa số đều có gắn màn hình gương, vậy theo các bạn màn hình gương có thật sự đẹp hơn màn hình thường kô?
Tại theo mình thấy khi mang ra ngoài cứ có cảm giác chói chói nếu ở góc nhiền kô vuông góc với màn hình. Có điều công nhận nhìn từ xa tới thì nó có vẻ style thật.

Ai xài nhiều xin cho biết ý kiến đi
Cái này đã có 1 theard rồi. Tóm lại là vẫn chưa ngã ngũ. Người bảo gương chói mắt.Người bảo không. Túm lại bạn cứ xài thử rồi tự rút kinh nghiệm thôi.

doxetuvn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1> Dán để bảo vệ cái màn khỏi bụi, mấy đứa nhỏ hay chọc tay vào màn hình
2> Soi được phía sau lưng có ai đến :D
3> Tớ dán xong công nhận nhìn cũng sáng hơn thật, tuy nhiên nếu không muốn bị lóa thì lúc ngồi nên điều chỉnh góc để tránh ánh đèn là được.
Tóm lại là tùy mục đích sử dụng của bạn thôi.

1> Dán để bảo vệ cái màn khỏi bụi, mấy đứa nhỏ hay chọc tay vào màn hình
2> Soi được phía sau lưng có ai đến :D
3> Tớ dán xong công nhận nhìn cũng sáng hơn thật, tuy nhiên nếu không muốn bị lóa thì lúc ngồi nên điều chỉnh góc để tránh ánh đèn là được.
Tóm lại là tùy mục đích sử dụng của bạn thôi.
thanks bạn

tiện đây các bác cho em hỏi luôn ! tấm dán của hàng nào tốt nhất và nơi dán ở đâu , giá cả như thế nào , em có 1 chú 15.4 thì dán khỏang bảo nhiêu tiền vậy các bác

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tiện đây các bác cho em hỏi luôn ! tấm dán của hàng nào tốt nhất và nơi dán ở đâu , giá cả như thế nào , em có 1 chú 15.4 thì dán khỏang bảo nhiêu tiền vậy các bác
Nếu ở SG thì ra 62 Trần Bình Trọng Q.5 nha, chỉ 160K thôi, thấy cũng OK lắm

thanhnguyen143

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
theo kinh nghiệm bán laptop của em thì màn hình gương chủ yếu phục vụ cho những ai làm việc khuya, tất nhiên là phải chỉnh độ sáng giảm bớt đi. ngoài ra thì màn hình gương cho phép mình nhìn màn hình ở nhiều góc đọ hơn màn hình tinh thể lỏng thông thường. đấy chỉ là kinh nghiệm của em, mong các bác góp ý thêm

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
theo kinh nghiệm bán laptop của em thì màn hình gương chủ yếu phục vụ cho những ai làm việc khuya, tất nhiên là phải chỉnh độ sáng giảm bớt đi. ngoài ra thì màn hình gương cho phép mình nhìn màn hình ở nhiều góc đọ hơn màn hình tinh thể lỏng thông thường. đấy chỉ là kinh nghiệm của em, mong các bác góp ý thêm
Vì vấn đề bảo mật ta nên xài màn hình thường. Góc nhìn rộng thì để người ngồi bên cạnh liếc cho dễ hả bác.Mà máy của mình thì đương nhiên phải nhìn chính diện rồi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em kinh tế cũng tạm tạm mà cũng muốn mua ủng hộ hàng Việt Nam
Cơ mà vừa thấy em thấy có vài bài báo nói xe gặp rất nhiều lỗi, đang đi chết máy với chảy dầu gì đó
Không biết có bác nào trải nghiệm em nó chưa thì cho em xin ý kiến với ạ
hoặc bác nào rà ...
Lazada Vietnam Master card on Monday