Màn Hình Gương???

Các thớt khác của chinichi856

chinichi856

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng năm 2007 lúc 19:43
Mình qua đọc rất nhiều bài tham khảo trên forum về MTXT ,hình như trên forum có topic nói về các loại màn hình LCD của mtxt phải không nhỉ ...cho mình hỏi là ,màn hình gương có mấy loại vậy và hãng nào có màn hình đẹp nhất sáng nhất...cảm ơn các bạn

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng năm 2007 lúc 20:52
Mình đi xem mấy con máy tính xách tay(mới 100%) màn hình gương nhưng thấy không ưng ý lắm không đẹp như màn hình CRT
đúng 99%, LCD không thể nào đẹp bằng CRT được. Từ cấu trúc cảu 2 loại này đã nói lên ưu điểm và nhược điểm của nó, nhưng trên thế giới nhà SX CRT thì nhiều vô kể, nhưng nhà SX panel LCD thì chỉ đếm được trên đầu ngón tay thôi,

thật sự mà nói, LCD trên MTXT ,đẹp nhất phải kêể đến MAC, Fujitsu. Sony thì có dòng AR, chứ FS màng hình nhìn chán ồm.

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng năm 2007 lúc 22:41
LCD của các hãng máy tính đều sử dung Panel của các hãng sản xuất Panel trên thế giới như Sam sung, LG, Philips, AOC, Panasonic...
Laptop Samsung, Sony, : Panel của liên doanh S-LCD của Sam sung và Sony
Laptop HP : của AOC, Philips
Dell : S-LCD, LG, AOC
Toshiba : của 1 hãng Đài Loan ( chắc là AOC rồi )
Fujitsu thì mình ko nhớ rõ của hãng nào but LCD của Fujitsu là đẹp nhất.
Nếu chọn lap theo LCD thì nên chọn giống bác theo bác Nam
đẹp nhất phải kêể đến MAC, Fujitsu. Sony

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng năm 2007 lúc 03:50
Sony mình thấy hầu hết đều khá đẹp, chứ ko riêng gì AR, dòng SZ và TX chả kém MAC hay Fujisu nào cả. Mình cũng được chiêm ngưỡng wa Panasonic....cảm giác thấy....quá bình thường, chả có gì đặc biệt lắm.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng năm 2007 lúc 06:23
Sony mình thấy hầu hết đều khá đẹp, chứ ko riêng gì AR, dòng SZ và TX chả kém MAC hay Fujisu nào cả. Mình cũng được chiêm ngưỡng wa Panasonic....cảm giác thấy....quá bình thường, chả có gì đặc biệt lắm.

bạn đem co sony nè, con fujitsu, con panasonic nè, thôi làm mẫu 3 em thôi nghe.

Đem 3 người mẫu ra dùng dưới những điều kiện khác nhau...... đem ra giữ trời năng 12h là sốc nhất,........ con sony nhìn cái màng hình mù câm, con fujitsu đỡ hơn,.... con panasonic hình ảnh vẫn nhìn rõ ràng, không bị ảnh hưởng nhiều...... lợi hại chưa.....panasonic là dòng chuyên dụng, nên panel màng hình nó có những công nghệ rất tiên tiến, mà mấy cái màng hình khác phải thèm.

Laptop panasonic cũng không được sử dụng rộng như mấy hãng khác, giá thành của nó tương đối cao, nếu như không muốn nói là eo ôi cao thế ( xét trên phương diện mua mới 100% và có nhà phân phối bảo hành nghe, ví như mua trên AMAZON ấy mà), Vnam mình lôi đâu nhà phân phối lap panasonic

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
T MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Thanks bác chia sẻ ạ, đọc hoa cả mắt
Lazada Vietnam Master card on Monday