Màn hình HP bị sọc nhấp nháy, còn bảo hành tại Sing đến 6/2012, làm sao đây?

Các thớt khác của toshibaE740

toshibaE740

GẮN KẾT
Em có con laptop HP vừa hết bảo hành toàn cầu. Chỉ còn bảo hành ở Sing.

Check link
http://h20000.www2.hp.com/bizsuppor...69PA#AB4&find=Display+Warranty+Information+»&

Hiện nay, nó bị sọc ngang nhấp nháy ở chỗ nút Start của Windows. Rất khó chịu.

Em lại không có người ở Sing để đem đi bảo hành.

Các bác có lời khuyên nào giúp em ko? :(:)(:)((

Bác nào có dịch vụ sửa chữa, hay chuyển đồ bảo hành sang Sing giúp em được ko?

Chứ giờ thay màn hình China vào em sợ lắm, mà lại bị mất bảo hành nữa.

Điện thoại em là 0988 266 902

damminh88

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
HP bảo hành toàn cầu mà bác, bác cứ mang lên hãng bảo hành được mà, không cần gửi qua Sing đâu ạ !
Trung tâm BH của HP ở HN này bác :
P.801, tháp B, tòa nhà Resco, 521 Kim Mã, Hà Nội
Tel: (84-4) 9350553
Fax: (84-4) 9350532

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Máy của bạn được mua thêm gói HP Pack Care, do đó bạn phải đưa máy sang nơi mua mới được bảo hành bạn nhé. Nếu không có người thân thì bạn có thể thay thế màn hình để dùng trước mắt. Có điều kiện thì gắn lại cái lcd củ rồi mang đến chổ mua bảo hành. Thân.

thusinhhl

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy của bạn có mua DV HP Care Pack (Bh 3 năm) nên bạn cứ yên tâm mang đến HP VN để kiểm tra xem thế nào.

Mình nghĩ máy bạn sẽ BH được vì đây là gói Bh thêm của chính HP.

Lỗi của bạn đang gặp là lỗi chung của các dòng Laptop hiện nay SỌC LCD.

Thân

chuyenvuvo116

GÂY DỰNG
HP từ đợt mới ra dv5 tới giờ rất hay bị lỗi màn hình, nhẹ thì điểm chết, nặng thì bị sọc và dùng 1thời gian tối thui, xác suất khá cao (thậm chí cao hơn cả acer nữa :( )

minhlg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hi bạn,
Trường hợp hỏng của máy bạn vẫn còn nằm trong phạm vi trách nhiệm của HP. Vậy bạn cứ mang đến văn phòng BH của HP tại VN là sẽ được thay mới mà ko cần phải sang Sing đâu. Chúc bạn mau khắc phục đc lỗi của máy.

bảo tín

NHẬP HỘI
Đấy là do HP dùng màng LG-Philip nên hay bị mà bạn mang ra HP VN họ bảo hành đổi luôn cho bạn cả panel luôn đấy trong 5 ngày là lấy máy không tính thứ bảy chủ nhật

dvi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn cứ việc mang ra HP Care của Việt Nam, bảo hành rất tốt. HP sẽ đổi luôn cho bạn cái màn hình mới và cả body Shield của màm hình. Chúc bạn fix được vấn đề này

letiendung

GÂY DỰNG
bạn cứ thử mang máy ra trung tâm BH của HP Việt Nam, vì HP có chính sách BH toàn cầu mà,
còn trong trường hợp ko đc thì bác có thể yêu cầu HP sửa dịch vụ, may ra thì họ làm còn ko bác mang ra 1 số địa chỉ sửa laptop uuy tín mà sửa

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
TrungLun0112 MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...