Màn hình laptop bị một vạch ngang - sửa thế nào?

Các thớt khác của PDAman
28 Tháng sáu 2007 lúc 23:23
Màn hình laptop của em tự nhiên xuất hiện một vạch trắng chay ngang qua toàn màn hình. Lúc đầu còn nhỏ, về sau càng ngày càng rộng ra. Bác nào có kinh nghiệm khắc phục hoặc biết chỗ sửa thì chỉ em với. Em ở Hà Nội.

Sedona

Label N - CHLB Đức
MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
29 Tháng sáu 2007 lúc 00:01
luc trước có 1 bác trong HCM lam được bằng cách ép lại cáp còn bây giờ thì bác ấy bỏ nghề đi đâu rồi không biết, bác tìm xem ngoài HN có ai ép lại cáp màn hình không nếu có thì sẽ có khả năng đó

29 Tháng sáu 2007 lúc 09:32
Em cũng bị vậy và thay cáp thế là xong, nhưng cũng chỉ được 1 năm rồi lại phải thay cái khác. Chắc tại chất lượng của nó không tốt. Tốt nhất là thay cáp xong thì bác đẩy ngay đi. Tiếc gì con gà què.

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng sáu 2007 lúc 09:42
LCD của bạn bị hư cáp ma trận của LCD, Hiện nay việt nam chưa nhập máy hàn cáp LCD, gởi ra Trung Quốc hàn chi phí là 90USD, do vậy chỉ hàn các màn hình đặc biệt như 17 Wide UXVGA, 8", 11" chẳng hạn. LCD thông thường thì có thể thay cái mới 14" tầm khoảng 100USD đó bạn

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
HaThienKiemVu HANDHELD CAFÉ 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday