Màn hình latop cuốn chiếu

Các thớt khác của connhangheo

connhangheo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng mười hai 2007 lúc 17:43
Chào tất cả ACE.
Mình đang xài con Dell (mới mua 5 tháng, coredua), có một hiện tượng lạ mình đã hỏi một vài người nhưng chưa giải thích được.
Số là khi máy của em mở nhiều màn hình, khi đóng lại thì màn hình cuối cùng không tắt ngay là cuốn chiếu từ từ (chậm như rùa) từ trên xuống dưới.
Em rất bực bội với việc phải đợi chờ này.
ACE nào đã gặp trường hợp tương tự xin chỉ giáo. Thanks!

12 Tháng mười hai 2007 lúc 21:57
em sợ là máy bị nhiễm virus nên tốc độ máy bị chậm lại hoặc là thiếu ram khi chạy nhiều chương trình. tất nhiên bác nên cho AE biết dòng nào để còn tư vấn

13 Tháng mười hai 2007 lúc 01:15
Cài lại driver card màn hình đi. Nó sẽ không bị như vậy nữa..
Lần sau bạn có hỏi thì nên nói rõ là sài HDH gì để dễ tư vấn hơn. Tình trang như vậy thường do thiếu trình điều khiển card MH nên windows chỉ sử dụng phần cơ bản nên chậm.
Chúc vui

13 Tháng mười hai 2007 lúc 01:31
Chào tất cả ACE.
Mình đang xài con Dell (mới mua 5 tháng, coredua), có một hiện tượng lạ mình đã hỏi một vài người nhưng chưa giải thích được.
Số là khi máy của em mở nhiều màn hình, khi đóng lại thì màn hình cuối cùng không tắt ngay là cuốn chiếu từ từ (chậm như rùa) từ trên xuống dưới.
bác cho cấu hình máy bác đi, chứ cái này thì thì có thể là do thiếu ram, nhưng core duo thì ram không bé rùi (nhưng ai biết được lỡ bác xài ram 256 thì sao :eek:)

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười hai 2007 lúc 15:38
Chào tất cả ACE.
Dạ em đã gặp trường hợp tương tự.
Vào Task Mânger - Peformance thì thấy CPC chạy 100% công suất, Ram cũng hết công suất dù chỉ mở chương trình diệt virus và Internet Exp.
Không biết bác thế nào, chứ em thì quét virus ko hết, dùng One Click Fixer thì lần nào cũng báo vài chục lỗi ở Explore.
Phải cài chương trình Ashampoo chuyên diệt spyware và adware (mấy loại này trình diệt virus thường bó tay) thì hệ thống sủ dụng CPU mới trở lại bình thường. Hiện tượng như bác nói cũng hết. Có điều giờ vẫn thắc mắc không hiểu sao ram lúc nào cũng chạy hết hơn 500m:confused:
Cuối cùng : restore default factory, máy chạy phe phé :D

13 Tháng mười hai 2007 lúc 15:43
Dạ em đã gặp trường hợp tương tự.
Vào Task Mânger - Peformance thì thấy CPC chạy 100% công suất, Ram cũng hết công suất dù chỉ mở chương trình diệt virus và Internet Exp.
Không biết bác thế nào, chứ em thì quét virus ko hết, dùng One Click Fixer thì lần nào cũng báo vài chục lỗi ở Explore.
Phải cài chương trình Ashampoo chuyên diệt spyware và adware (mấy loại này trình diệt virus thường bó tay) thì hệ thống sủ dụng CPU mới trở lại bình thường. Hiện tượng như bác nói cũng hết. Có điều giờ vẫn thắc mắc không hiểu sao ram lúc nào cũng chạy hết hơn 500m
Cuối cùng : restore default factory, máy chạy phe phé
máy mình hôm qua cũng bị trường hợp như thế cài lại hết thế là ngon lành

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday