Màn hình LCD của DSC-W50

Các thớt khác của nukenuky
15 Tháng sáu 2007 lúc 11:26
Em mới làm cái LCD của cái Sony Cybershot DSC-W50 bị đen 1 đốm tròn, nứt 1 đường dài. Giờ bật máy lên thì màn hình trắng xóa. Tuy nhiên chụp xong thì kiểm tra thẻ thấy hình chụp được vẫn bình thường.

Máy em nhờ bạn mua ở Nhật, nên không có bảo hành. Các bác chỉ em xem thay LCD ở đâu được, giá khoảng bao nhiêu với. Em ở SG, cám ơn các bác trước.

---Chán wé, nghèo còn gặp eo---- :(

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
15 Tháng sáu 2007 lúc 14:38
Em mới làm cái LCD của cái Sony Cybershot DSC-W50 bị đen 1 đốm tròn, nứt 1 đường dài. Giờ bật máy lên thì màn hình trắng xóa. Tuy nhiên chụp xong thì kiểm tra thẻ thấy hình chụp được vẫn bình thường.

Máy em nhờ bạn mua ở Nhật, nên không có bảo hành. Các bác chỉ em xem thay LCD ở đâu được, giá khoảng bao nhiêu với. Em ở SG, cám ơn các bác trước.

---Chán wé, nghèo còn gặp eo---- :(
1. Đưa tới các trạm bảo hành chính thức của Sony Việt Nam, tuy nhiên bạn phải chuẩn bị túi tiền :

Phạm Ngọc Duy Phong
Địa chỉ: 1288 Đường 3/2, Q11
Điện thoại: 08-8589500/ 9131632

Trần Kim Long
Địa chỉ: 13B Trần Đình Xu, Q1
Điện thoại: 08-9125648/ 8379875

Nguyễn Chí Thành
Địa chỉ: 442 C.M.T.8, Q. Tân Bình
Điện thoại: 08-8116366

Huỳnh Đăng Khoa
Địa chỉ: 63 Quang Trung , F10, Go Vap
Điện thoại: 08-9897057

Hoặc Cửa hàng Phạm Thê số 11 Lê Công Kiều QI. Đối diện Chợ Bến Thành cách một dãy phố (Tại đây bảng hiệu ghi chuyên Nikon nhưng thực tế là hiệu nào cũng làm tuốt), một địa chỉ đáng tin cậy cho giới thợ. Màn hình Sony Cybershot DSC-W50 nếu có thì cũng đắt.

Bài viết cần bạn xem thêm

Shenzhen Sunsoar Circuit Technology is specialized in Printed Circuit Board & PCB Assembly including components sourcing, functional test and complete assembly for clients all over the world.
All of our base materials and process can meet ROHS and U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday