Màn hình LG Plasma 42 Inch tự dưng có sọc

Các thớt khác của 156thaiha

156thaiha

GÂY DỰNG
Series của em nó là MT-42PZ45V

Em mua từ năm 2002, mới đây tự dưng có sọc màu đen, đầu tiên là 1 sọc, giờ là 2 sọc, nhờ các bro tư vấn giúp có thể sửa chữa ở đâu, tks

luckit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác tự kiểm tra, nhờ bộ phận có trách nhiệm kiểm tra, may thì cáp LVDS hỏng thôi, thay cũng không đắt lắm.
Nếu không thì khả năng panel "lên đường" rồi bác ơi. Máy dùng đã lâu (2002) nên chỉ còn cách bỏ tiền ra thay panel thôi.

troixanh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nếu hỏng cáp thì thay. Còn không thì .......... vứt đi thôi.
Vì giá LCD hay Plasma bây giờ rẻ lắm. Thay Panel mới , gần bằng mua chiếc mới rồi.
Với lại loại bạn đang dùng là Plasma đời cũ , nó ngốn điện kinh khủng , công suất bằng 1/2 cái bếp điện rồi.
Mỗi ngày dùng 8 tiếng có mà chết tiền điện. Model mới Plasma của Panasonic chất lượng hình ảnh cực tốt, điện năng tiêu thụ ngang bằng với LCD.

Một số loại màn hình model cũ được lắp ráp bằng những Panel chất lượng loại 2 hay 3 , để nhà sản xuất TIVI kéo giá thành xuống. Chính vì thế , mà lỗi màn hình khá nhiều .

Nhuhoang

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Nếu hỏng cáp thì thay. Còn không thì .......... vứt đi thôi.
Vì giá LCD hay Plasma bây giờ rẻ lắm. Thay Panel mới , gần bằng mua chiếc mới rồi.
Với lại loại bạn đang dùng là Plasma đời cũ , nó ngốn điện kinh khủng , công suất bằng 1/2 cái bếp điện rồi.
Mỗi ngày dùng 8 tiếng có mà chết tiền điện. Model mới Plasma của Panasonic chất lượng hình ảnh cực tốt, điện năng tiêu thụ ngang bằng với LCD.

Một số loại màn hình model cũ được lắp ráp bằng những Panel chất lượng loại 2 hay 3 , để nhà sản xuất TIVI kéo giá thành xuống. Chính vì thế , mà lỗi màn hình khá nhiều .

em cũng đang dùng con LG PQ60 mà thấy không tốn điện như các bác nói . Hình ảnh lại còn đẹp hơn LCD nhiều nữa .

Gimadng

GÂY DỰNG
Em thấy cũng có chỗ sửa Plasma và LCD seach google chắc là ra nhưng mấy loại này chưa mấy ai đã từng sửa nên về kinh nghiệm thì chả biết chỗ nào hay dở. Màn của bác từ 2002 thì cũng hết khấu hao rồi, theo em mua cái mới cho lành ạ.

gamap_nxt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bác đùng cố tìm cách sử chữa làm gì mất công 8 phầnl à do panel rồi,giá trị cũng bằng cái màn của bác nếu bác muốn bán đi trong tình trạng không hỏng hóc gì , khả năng tháp hơn là do mạch trên panel (thường thấy trên lcd của laptop hơn) do tác động gập ra gập vào,hy vong phần thấp thôi bác ạ :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.