Màn hình Palm T|E hơi cứng,cách khắc phục?

thusinhhl

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2007 lúc 23:02
Em có 1 con Palm T|E, màn hình vẫn sáng đẹp, nhưng bị cái bệnh là những điểm cảm ứng trên line nằm giữa màn hình hơi cứng. Đặc biệt khi canh chỉnh màn hình, nhấn vào điểm ngay giữa màn hình cực kỳ khó khăn.
Vơi bệnh như vậy không biết có cách gì để khắc phục không. Máy không có dấu hiệu lêch cảm ứng.
Mong các bác giúp đỡ.
Thanks and Regards.

Hungnhon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 11:34
Trước đây TE mình cũng như thế, có khi cứng ngắc khỏi chọt luôn...(thường xuyên bị) Và đã khắc phục như sau đều mang kết quả tốt.
1) Dùng băng dính dán lên màn hình sau đó từ từ tháo ra (có khi 1 lần, khi 2 lần, chưa bao giờ 3 lần, là ổn)
2) Tháo tung nó ra phủi sạch bụi & ráp lại (ổn ngay 1 lần).
Đây là 2 giải pháp mình rất thường dùng vì cho trẻ nhỏ vọc thường xuyên có lẽ chúng chọt mạnh quá hay sau ấy chứ bản thân mình dùng thì không bao giơ bị cứng màn hình mà cứ cho chúng nó vọc là y như rằng bị....
Bạn thử xem có phải giống trường hợp như mình không ????

thusinhhl

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 12:55
Băng dính dán lên là dùng loại băng dính gì vậy anh? Cái máy của em không có dán màn hình. Dùng băng dính dán vào sợ có ảnh hưởng gì không? Mà ý nghĩa của việc làm ấy là sao nhỉ? Tháo máy thì em chưa tháo bao giờ. Sợ tháo không quen lam hư cái máy cũng uổng. Con này xài nhanh,gọn.Khoái :D
Thanks anh

Hungnhon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 14:03
Mình lấy băng keo trong hoặc băng keo hay dùng dán xe í (khi làm là màn hình trần, k có miếng dán bảo vệ) còn ảnh hưởng hay không hoặc ý nghĩa thì mình chịu...nếu nó bị bẩn thì mình dùng wax chùi nhẹ là nó ra thôi . Vì mình cứ làm và dùng đuợc, sau này bị lại làm tiếp và mình lại làm rất thường xuyên, đến nay 3 năm rồi máy vẩn chạy tốt. Kề cả khi tháo máy ra mình mày mò cũng không hát hiện là nó bị cấn hay đội chổ nào nữa..

Còn đây là link cách tháo máy của bác aiport từ 23/12/2005 Click vô đây = xem
Còn đây là link down video tháo máy thay pin: Click vô đây = Download 2.2mb
Còn vô đây tham khảo tiếp :http://www.gethightech.com
Theo các hướng dẩn trên mình nhận xét em TE là em dể lột nhất (it's easy) và lột rất dể.
Chúc bạn thành công./.

thusinhhl

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 16:02
Wow, em sẽ thử cách của anh. Cảm ơn anh rất nhiều. Đã xài rất nhiều Palm nhưng chưa từng bung 1 em nào (vì tiếc :D sợ em nó mất jin). Lần này sẽ thử với em Palm TE xem sao.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em thấy phía trước bên phải của MBP có một vệt đen nhỏ, các bác cho em hỏi đây có phải cổng thu nhận tín hiệu hồng ngoại không hay là gì ạ, nếu là cổng hồng ngoại thì dùng điều khiển nào để dùng được ạ, tks các bác

...
Lazada Vietnam Master card on Monday