Màn hình tối om

onenet

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Con macpro của em không hiểu sao tự nhiên màn hình tối em, mặc dù máy vẫn chạy.
Có bác nào bị bệnh này rồi chỉ em với. Ở HN có chỗ nào sửa chữa uy tín không ạh?

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác ko nói rõ cấu hình, đời máy, mua ở đâu, khi nào, còn BH ko, tình trạng máy trước khi xảy ra bệnh, đang làm gì thì gặp phải bệnh... thì papa ai trả lời được :D

Còn chỗ sửa thì bác nên chú ý coi những topic khác đã nói về vấn đề này rồi, ví dụ như: http://handheldvn.com/showthread.php?t=136381

huunghiem

NHẬP HỘI
nó tối rồi bác Mở lại nó lên ko. em mình cũng bị như vậy nhưng theo kinh nghiệm làm mò là chỉ cần gập màn hình xuống. khi này máy ở chế độ Sleep khi đèn Sleep sáng khoảng 3s bác mở lại màn hình máy chạy lại bình thường. còn có bệnh gì ko mình ko biết. máy mình vẫn chạy bình thường. của mình là IbookG4. chúc may mắn

VN-IT.JSC

GÂY DỰNG
Con macpro của em không hiểu sao tự nhiên màn hình tối em, mặc dù máy vẫn chạy.
Có bác nào bị bệnh này rồi chỉ em với. Ở HN có chỗ nào sửa chữa uy tín không ạh?

MacPro của bạn kể cả còn bảo hành cũng không thể bảo hành được .
Mà mình chắc đấy là Mabook Pro chứ không phải MacPro.
Nếu là Macbook Pro cứ mang ra trung tâm bảo hành của Apple ở 2 đầu đất nước nhờ họ kiểm tra chứ hý hoáy tự mở rồi lại không được bảo hành thì chết

vungocanh

GÂY DỰNG
cái này có thể do lỏng cáp màn hình nên bạn phải mang đi bảo hành.giờ tháo máy ra là không đc bảo hành đâu bác ạ
nếu hết bảo hành rồi thì bác có thể mang ra 89 thái hà ( đối diện bảo an laptop ) nhờ người ta xem bệnh ( chú ý là phải ghi rõ linh kiện máy + kiểm tra khi nhận về, giờ là không tin đc bố con thằng nào đâu bác ạ )

duongtran

no more choice
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
chắc là dòng máy Macbook Pro chip Santa Rosa 2.2ghz, 2.4ghz hay Penryn 2.4ghz rồi, ............ nếu máy của bạn thuộc những dòng máy trên thì cứ vác ra trung tâm BH ủy nhiệm của Apple tại HN để họ check nhé ... lỗi VGA đc BH 3 năm kể từ ngày máy đc xuất xưởng đó bạn

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt